Announcement

Collapse
No announcement yet.

หนึ่งเดียวของจอเทพ เอนกประสงค์ LG 22LS4R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สนตัวนี้อยู่เหมือนกัน

Comment

สวยดีคับ

Comment

อยากได้จังแต่คงต้องเก็บเงินอีกนานนี่สินล้นตัวอิอิ

Comment

Originally posted by pongjang View Post
          ผมก้อใช้ตัวนี้เหมือนกัน เอนกประสงค์จริงๆต่อได้เกือบครบแล้วครับ
          ผมซื้อมาหลายเดือนแล้วครับราคาก้อ 9,900 ผ่อน 0% 10 เดือนด้วย
          คุ้มจริงๆ
          -ร้านไหนครับกำลังอยากใช้ LCD อยู่ ยังไงก็แนะนำด้วยครับกำลังมองหา LCD ซักตัว ไม่รู้จะเลือกแบบไหนดี
          -รับสัญญาณ TV เข้าช่องไหนครับ

Comment

ถ้าซัก26"แหล่มเลย

Comment

เห้ย สุดยอด !!

สวย ถูก เทพ

Comment

เหลือ7000เจอกัน

Comment

ผมใช้ตัวนี้ต่อกับ HD2600XT มันปรับ 1680x1050 แล้วมันเพี้ยนๆ น่ะ มันเลื่อน บน ล่าง ซ้าย ขวา ได้
                  ลองเปลี่ยน driver ก็ลองแล้วนะ

บางทีมันก็เป็นแบบนี้

พอจะทราบไหมว่ามันเป็นที่อะไร

Comment

Originally posted by tigu View Post
                    ถ้าซัก26"แหล่มเลย
                    จริงๆแล้ว 26 นิ้วก็มีนะครับแต่ความละเอียดเวลาต่อกะคอมมันได้เท่า lcd ทั่วไป
                    แต่รุ่น22นิ้วเนี่ยความละเอียดมันมากกว่าอะครับเท่ากับจอ lcd monitor 22 นิ้ว ทั่วไปเลยครับ
                    วันนี้ผมไปเดินที่เอสพานาดเห็นมีของ samsung จอ 22 นิ้วความละเอียดเท่ากันเลยครับราคา 11,900 รูปทรงน่าจะสวยกว่าของ lg

Comment

Originally posted by toro View Post
                      -ร้านไหนครับกำลังอยากใช้ LCD อยู่ ยังไงก็แนะนำด้วยครับกำลังมองหา LCD ซักตัว ไม่รู้จะเลือกแบบไหนดี
                      -รับสัญญาณ TV เข้าช่องไหนครับ
                      ผมซื้อจากร้านแสงชัยครับอยู่แถวแยกเกษตรเลยครับ เป็นร้านเล็กๆแต่บริการดีครับ
                      http://www.sangchaielectronic.com/
                      ลองโทรไปถามราคากันดู
                      สัญญาณ TV ตัวนี้ก้อรับผ่าน RF ธรรมดาครับเหมือนทีวีทั่วไปเลย
                      ภาพก้อพอดูได้เหมือน lcd ทั่วไป ข้อเสียของมันสำหรับผมคือผมมี lcd tv lg อีกตัวอยู่ไม่***งกันมากครับถ้ากดรีโมทไม่ระวังมันจะเปลี่ยนทั้งคู่ครับเช่น กดปิดเครื่องนึงอีกเครื่องเปิด รีโมท2ตัวนี่ใช้แทนกันได้เลยครับ
                      Last edited by pongjang; 21 Aug 2008, 22:28:08.

Comment

Originally posted by zervilz View Post
                        ผมใช้ตัวนี้ต่อกับ HD2600XT มันปรับ 1680x1050 แล้วมันเพี้ยนๆ น่ะ มันเลื่อน บน ล่าง ซ้าย ขวา ได้

ต่อผ่านช่องไหนครับ ของผมใช้ 1950pro ต่อผ่านสาย dvi to hdmi ปรับ 1680x1050
                        ไม่มีเคยปัญหาเลยครับภาพชัดเจนดีขนาดไม่ผิดเพี้ยน

Comment

Originally posted by pongjang View Post
                          จริงๆแล้ว 26 นิ้วก็มีนะครับแต่ความละเอียดเวลาต่อกะคอมมันได้เท่า lcd ทั่วไป
                          แต่รุ่น22นิ้วเนี่ยความละเอียดมันมากกว่าอะครับเท่ากับจอ lcd monitor 22 นิ้ว ทั่วไปเลยครับ
                          วันนี้ผมไปเดินที่เอสพานาดเห็นมีของ samsung จอ 22 นิ้วความละเอียดเท่ากันเลยครับราคา 11,900 รูปทรงน่าจะสวยกว่าของ lg
                          มีรูปไหมครับ
                          ต่อผ่านช่องไหนครับ ของผมใช้ 1950pro ต่อผ่านสาย dvi to hdmi ปรับ 1680x1050
                          ไม่มีเคยปัญหาเลยครับภาพชัดเจนดีขนาดไม่ผิดเพี้ยน
                          แล้วต้องซื้อสาย HDMI เพิ่ม ราคก็เมตรละพัน

Comment

อันนั้นต่อทาง D-Sub ครับ
                            ส่วน HDMI ใช้หัวแปลง DVI->HDMI แล้วใช้สาย HDMI หัวท้าย
                            ต่อแล้วปรับขนาดได้แค่ 1280x720 และ 1920x1080 นอกนั้นจอมืด no signal

Comment

Originally posted by zervilz View Post

ไดว์เวอร์ไม่น่าเกี่ยว ถ้าพี่ใช้สาย vga พี่เข้าเมนู screen กด auto config มันปรับเองครับเต็มจอพอดี ถ้าพี่ใช้สาย HDMI เสียบสายปุ๊ปมันปรับเลยครับไม่ต้องกดเลือกอะไรเลย

Comment

22มันก็เล็กไปนิดนอนดูทีวี ดูหนังไม่ค่อยมันส์ 26ถ้าความละเอียดไม่ได้ก็คือๆกับที่ขายในตลาดเลย

Comment

Working...
                                X