Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ edge modem แล้วช้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ edge modem แล้วช้า

ผมใช้edge modem dtech รุ่น dt-617u แต่เครื่องมันช้ามากๆเลย ปกติตามสเป็คของเครื่องน่าจะวิ่งอยู่ที่ 100-200 k แต่เอาจริงๆได้แค่ 40 กว่าๆเอง..โทรไปที่ศูนย์เค้าบอกว่าเป็นที่เครือข่าย ไม่ทราบพี่ๆ มีวิธีแก้ไขได้มั้ยครับ หรือว่าต้องทำใจอย่างเดียว ลืมไปผมอยู่แถวลาดกระบังครับ

เช็กให้แน่ว่า พื้นที่ๆคุณอยู่มีสัณญาณedgeของdtacหรือเปล่า ถ้าไม่มีมันก็จะเป็นgprsธรรมดาที่วิ่งอยู่ประมาณ40-50Kเท่านั้นแหละ
    แนะนำลองหาซินค่ายอื่นมาใส่ดู

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
      X