Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการต่อไฟการ์ดจอหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการต่อไฟการ์ดจอหน่อยนะครับ

ตัว gigabyte 9800gt

สาย 6 พินที่มันแถมมา มันมีสายแยกออกมา 2 เส้นหมายถึง มีหัว 6 พิน 1 หัวแล้วก็มีหางสองอันอ่ะคับ งงไหมเนี่ย แล้วที่ปลายสายของทั้งสอง ก็เป็นหัวสำหรับเสียบไฟเข้าทั้ง 2 อันเลย

เราต้องเอาสายจาก psu 2 เส้นมาเสียบเข้าทั้ง 2 หัวนี้แล้วก็เอา หัว 6 พินเสียบเข้าที่การ์ดจอใช่ใหมครับ ตอนนี้เสียบอันเดียวอยู่ ยังเปิด window ติด ยังไม่กล้าเสียบ 2 อันกลัวมันระเบิด -*-

ท่านใดทราบวิธีการต่อรบกวนช่วยแนะนำผมทีนะครับ -/\-

ตามความเข้าใจของท่านถูกแล้วล่ะครับ
    ใช้ 4pin 2 อัน เป็น 6pin 1 อัน

Comment

Originally posted by zervilz View Post
      ตามความเข้าใจของท่านถูกแล้วล่ะครับ
      ใช้ 4pin 2 อัน เป็น 6pin 1 อัน
      ขอบคุณมากครับ เด๋วเย็นนี้กลับไปยัดเข้าอีกเส้น

Comment

ใส่เส้นเดียวก็ไม่น่ามีปัญหา
        แต่ใส่ 2 เส้นดีกว่า

Comment

คิ คิ มติเป็นเอกฉันท์ เด๋วกลับไปใส่ 2 เส้น

Comment

เสียบเส้นเดียว มันก็ไม่เต็มประสิทธิภาพสิครับ มันกินไฟสอบช่อง เราไปเสียบช่องเดียว

เวลาเล่นเกมมันก็เล่นได้แหละครับ แต่พอหนักๆเข้า อาจจะดับไปเอง เพราะไฟไม่พอ

Comment

ผมนึกว่าอีกสายมันเป็นสายเอาไว้พ่วง เลยไม่ได้เสียบอ่ะคับ -*-

Comment

ผมถามต่อนะครับ
                ตอนนี้ สาย 4 พิน ที่มาจาก เพเวอร์ซัฟฟาย โดยตรง เหลือ เส้นเดียว นอกนั้นได้ใช้พ่วงไปกับพวกฮาดิช พัดลม พอมีหัวเสียบเหลืออีก เเต่ไม่อยากใช้

ถ้าผมใช้การ์ดจอ ที่ต้อง เเปลงไฟจาก 4พิน 2 อัน เปง 6 พิน 1 อัน ผมจะใช้สาย ที่เหลือจาก เพาเวอร์ซัฟฟาย 1 สาย เเล้วซื้อสาย4 พิน 3 หัว มาพ่วง จะได้เหมือนกับ ใช้ สาย 4 พิน 2 อันจากซัฟฟาย ไหมครับ

Comment

Originally posted by choke555 View Post
                  ผมถามต่อนะครับ
                  ตอนนี้ สาย 4 พิน ที่มาจาก เพเวอร์ซัฟฟาย โดยตรง เหลือ เส้นเดียว นอกนั้นได้ใช้พ่วงไปกับพวกฮาดิช พัดลม พอมีหัวเสียบเหลืออีก เเต่ไม่อยากใช้

ถ้าผมใช้การ์ดจอ ที่ต้อง เเปลงไฟจาก 4พิน 2 อัน เปง 6 พิน 1 อัน ผมจะใช้สาย ที่เหลือจาก เพาเวอร์ซัฟฟาย 1 สาย เเล้วซื้อสาย4 พิน 3 หัว มาพ่วง จะได้เหมือนกับ ใช้ สาย 4 พิน 2 อันจากซัฟฟาย ไหมครับ
                  สรุป จากข้างบนนะครับ อ่านเเล้วอาจงง

คือตอนนี้เหลือสาย 4พิน 1 เส้นจาก ซัฟฟาย ผมเลยคิดว่าจะซื้อสาย 4พิน 3 หัว มาเสียบ เพื่อเเปลงเปง 6พิน
                  เลยจะถามว่า วิธีที่ผมที่นี่ มันเหมือนกับ ใช้ 4 พิน 2 เส้นโดยตรงจาก ซัฟฟาย ป่ะ

Comment

ของผม เสียบ ไฟ ช่องเดียวอ่ะ หุหุ

Comment

ของผมไม่เสียบสักเส้น แต่บูตขึ้น เล่นลื่นทุกเกมส์ เผลอๆแรงแซง 4870x2 เห็นว่าผิดปกติเลยเอาไปเคลมซะ
                      อ๊..ล้อเล่ง

Comment

Originally posted by choke555 View Post
                        สรุป จากข้างบนนะครับ อ่านเเล้วอาจงง

คือตอนนี้เหลือสาย 4พิน 1 เส้นจาก ซัฟฟาย ผมเลยคิดว่าจะซื้อสาย 4พิน 3 หัว มาเสียบ เพื่อเเปลงเปง 6พิน
                        เลยจะถามว่า วิธีที่ผมที่นี่ มันเหมือนกับ ใช้ 4 พิน 2 เส้นโดยตรงจาก ซัฟฟาย ป่ะ
                        ผมว่าอย่างงี้มันก็มีค่าเท่ากับเสียบเส้นเดียวอยู่ดีนั่นแหละคับ

แต่เสียบเส้นเดียวก็ไม่มีปัญหาครับ

แต่ของผมสายเยอะ เลยเสียบ 2 เส้น ^^

Comment

Working...
                        X