Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม ว่าด้วยเรื่อง osx 10.5.2 มันไม่....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม ว่าด้วยเรื่อง osx 10.5.2 มันไม่....

ผมนั่งงมมา2อาทิตย์ ก็ยังไม่สามารถลงได้

board ASUS P5Kse

ลองอ่านจากเว็บไซต์ต่างประเทศแก้ตามที่บอกก็แล้ว

ทำ mod fix ก็แล้ว

แต่ก็ยังไม่สามารถลงได้

ไม่ใช่ว่าผมไม่ลองทำแล้วมาโพสขอ

แต่ว่าผมทำไม่ได้จริงๆครับ

มันจะค้างตรงที่

appleps2mouserobe
    still waiting for root device

ในกรณีที่ใช้โหมด -v

และค้างตรงที่

auditing
    boot uuid

อะไรประมาณนี้แหละ

ในกรณีที่ใช้โหมด -x
    Last edited by zelda2531; 19 Aug 2008, 16:24:14. Reason: dlkgfj

นั่งรอผู้รู้มาตอบ

Comment

T-T

Comment

ผมใช้ core2duo e6550 conroe 2.3GHz

Comment

ลอง แฟลช ไบออส ดูยัง เพราะรุ่นนี้ ส่วนใหญ่จะเปงอย่างนี้อ่ะ ลองดู สู้ๆ

Comment

flash เรียบร้อยแล้วอ่าคับ

เป็นไบออสเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดเลย

Comment

ไม่รู้จะทำไงดี

Comment

เศร้าใจ

Comment

ถ้าไม่ได้จริงก็คงต้องยอม

เพราะว่านั่งทำ นั่งแก้ ทุกวัน ไม่ได้ทำอะไรเลย

Comment

ไปออส มันใหม่ไปหรือป่าว มันเลยไม่รู้จัก รองลดรุ่นลงมา ใหม่แต่ไม่ใหม่มากดู อิอิ

Comment

Originally posted by tiatia View Post
                      ไปออส มันใหม่ไปหรือป่าว มันเลยไม่รู้จัก รองลดรุ่นลงมา ใหม่แต่ไม่ใหม่มากดู อิอิ
                      bios เดิมที่มากับบอร์ดก็ไม่ได้ครับ ตลอด2 อาทิตย์ ผมลองทำหมดแล้วอ่า

Comment

ยังไงก็ขอขอบคุณทุกrepที่ตอบด้วยนะครับ

Comment

เปลียน Version ครับ ของผมเป็น บอร์ด P5K ถ้าลง v.10.4 ก็จะ error เหมืนคุณ
                          แต่เปลี่ยนเป็น Leopard 10.5 ผ่านฉลุย

Comment

Originally posted by jackpha View Post
                            เปลียน Version ครับ ของผมเป็น บอร์ด P5K ถ้าลง v.10.4 ก็จะ error เหมืนคุณ
                            แต่เปลี่ยนเป็น Leopard 10.5 ผ่านฉลุย
                            ผมไม่มีแผ่นอ่ะครับ แผ่นผมซื้อมาเพราะเน็ตผมมันช้า อ่ะครับ
                            ใครมีแผ่นเวียนมั่งอ่ะ ขอหน่อยได้ป่ะครับ

แอดเมลมาหน่อยเดี๋ยวผมส่งต่อให้ พอดีมีแผ่น DVDเหลืออยู่
                            shinoda_57@hotmail.com

Comment

ยังรอต่อไป

Comment

Working...
                              X