Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook เอาไว้เล่นเกม เขียนโปรแกรม แนะนำที เล็งไว้BenQ Joybook S41-324

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้า AMD ตัวนี้ครับAcer Aspire 5530G-7802G25MI ไปหาราคามาละ อิอิ
    http://www.****************/2008/mod...owpage&pid=596

ถ้า intel คง Benq ครับ ถ้าใจสู้พอก็ asus แต่อย่าลืมนะครับบ้างเครือง มันยังไม่ได้+vatอีก7%
    ระวังเกินงบด้วยนะครับ ส่วนเรื่องอัพแรมเพิ่มเป็น 4 gb ผมแนะนำถอดแรมตัวเดิมไปขายครับแล้วก็ซื้อใหม่ให้เป็น ยี่อ้อเดียวกันครับ จะแรงกว่าซื้อมาเพิ่มเอง

แนะนำเรื่องแรมต่อครับ ถ้าเป็น AMD ผมแนะนำเอา bus 800 เลยครับ ตอนนี้เห็นมีขายแล้วครับ
    bus800 2gb notebook แต่เป็นของไม่มียี่อ้อมากครับ ถ้าเป็นพวก kingston,kingmax มันผลิตขายแล้วครับแต่ยังไม่เข้าไทย ก็รอไปก่อนนะครับ 66666

ลืมบอกไป ท่าน 12345678910 เข้าดูแลเว็ปนี้อยู่ครับ อิอิ
    โปรโมต เพราะเด็ก แถวรังสิตเหมือนกัน ถึงจะคนละรั้วมหาลัย 5555

Comment

เอ้อระหว่างเรือง การ์ดจอ VRAM ด่้วยนะครับ เพราะมัน...จะแชร์แรมเครื่องไป
      -*-
      อย่างตอนนั้นผมซื้อ s41 เครื่อง 39k แต่ยังไม่รวม vat พอรวมก็ 42900

ยังไงก็ขอให้โชคดีกับ notebook ใหม่นะครับ
      ถ้าไปรีบก็ไปซื้อที่งานคอมมาต ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by Tom_kub View Post
        Notebook เอาไว้เล่นเกม เขียนโปรแกรม แนะนำที น้องชายเรียนวิดวะ มาขอให้ซื้อโนตบุคให้ เล่นเกมแล้วก็ใช้งานเกี่ยวกะวิดวะ ท่านผู้รู้แนะนำที งบไม่เกิน40kครับ จน ได้ทุกญี่ห้อ

น้องเล่นเกมบ้างครับ เล่นพวกเกมออนไลน์ อันนี้รู้ครับ เอาพอเล่นออนไลน์ได้ก็พอ ถ้าไม่เสียการเรียนก็อยากให้แกได้มีเหมือนเพื่อน จะผ่อนให้แก แกคงรู้ละครับว่าพี่ชายผ่อนให้คงไม่เอาไปเล่นเกมจนติด ชิพ8600นี้จะไหวป่าวครับ เล็งๆไว้เป็น BenQ Joybook S41-324 ราคา 32000กว่าๆ เพิ่มแรมอีกซัก 1g เป็น2g จะไหวป่าวครับ

แนะนำทีครับ
        รุ่นนั้นไม่มีขายนานแล้วคับ ตอนนี้งบขนาดนี้จะได้s41สองรุ่นคือ m60 กับe60
        m60 สเปคcput8100 แรม4กิก ฮาสดิส250กิก ไวไฟ5X ราคา36900รวมvat ฟรีประกัน2ปีกับแรม2กิก
        e 60 สเปกคล้ายๆm60 แต่แรม2กิก และประกันปีเดียว แต่มีวิสต้าแท้ ราคาเท่ากัน

ส่วนอัลซุสf8 สเปคเหมือนe60ต่างที่กาดจอ9500ที่แรงกว่า แต่ไม่มีhdmi กับรองรับไวไฟ5x ประกัน2ปี ราคา38900

ฟันธง อัลซุสคุ้มสุดคับถ้างบขนาดนี้ เบนคิวนั้นเหมาะสำกรับคนงบน้อยแต่อยากแรงในราคาคุ้มค่า

Comment

พูดตามตรงเลยผมว่า s41 นี่น่าจะเกินความจำเป็นไปเยอะขนาดผมยังว่าใช้ไม่คุ้มเลยคับงานพวก วิศวะน่าจะไปทาง
          พวก autocad หรือว่าน้องเจ้าของกระทู้เรียนวิศวะคอมครับ gf8600 นั้นผมว่าเกนความจำเป็นจริงๆถ้าไม่อยากให้น้องติดเกมส์เพราะถ้าเน้นแค่เกมส์ online นี่สบายครับ อีกอย่างนึงตัว s41 ล็อตหลังๆนี่ผมก็ยังไม่เเน่ใจว่ามันจะมีปัญหาจากชิป gf8600 หรือไม่เพราะถึงจะมีศูนย์หรือประกันที่ดีผมว่าคงไม่มีใครอยากให้มันพังและส่งซ่อมไป2-3อาทิตย์
          ถ้าจะตัดปัญหาผมว่าใช้ acer Aspire 5530G-7802G25MI ที่ท่าน G_Seed บอกเลยครับเหลือเฟือแน่นอนแถมราคาถูกส่วนเรื่องประกันปัจจุบันacerดูแลลูกค้าดีมากครับแถมมีประกันหายด้วยไม่เรื่องมากจุกจิก(ประกันหายใครว่าไม่สำคัญเพื่อนผมโดนขโมยงัดบ้านเอาดีที่มันยังมีประกันครับacerจ่ายให้ชดเลยส่วนนึงของราคาประเมิน) ถ้าเน้นตัดปัญหาผมว่า acer ครับผมว่ามันทำได้ทุกอย่างทั้งโปรแกรมเมอร์ กราฟฟิค ดูหนัง เกมส์ ถ้าเน้นเกมส์offlineก็ไป s41 ครับผม

Comment

Originally posted by smokiebear View Post
            พูดตามตรงเลยผมว่า s41 นี่น่าจะเกินความจำเป็นไปเยอะขนาดผมยังว่าใช้ไม่คุ้มเลยคับงานพวก วิศวะน่าจะไปทาง
            พวก autocad หรือว่าน้องเจ้าของกระทู้เรียนวิศวะคอมครับ gf8600 นั้นผมว่าเกนความจำเป็นจริงๆถ้าไม่อยากให้น้องติดเกมส์เพราะถ้าเน้นแค่เกมส์ online นี่สบายครับ อีกอย่างนึงตัว s41 ล็อตหลังๆนี่ผมก็ยังไม่เเน่ใจว่ามันจะมีปัญหาจากชิป gf8600 หรือไม่เพราะถึงจะมีศูนย์หรือประกันที่ดีผมว่าคงไม่มีใครอยากให้มันพังและส่งซ่อมไป2-3อาทิตย์
            ถ้าจะตัดปัญหาผมว่าใช้ acer Aspire 5530G-7802G25MI ที่ท่าน G_Seed บอกเลยครับเหลือเฟือแน่นอนแถมราคาถูกส่วนเรื่องประกันปัจจุบันacerดูแลลูกค้าดีมากครับแถมมีประกันหายด้วยไม่เรื่องมากจุกจิก(ประกันหายใครว่าไม่สำคัญเพื่อนผมโดนขโมยงัดบ้านเอาดีที่มันยังมีประกันครับacerจ่ายให้ชดเลยส่วนนึงของราคาประเมิน) ถ้าเน้นตัดปัญหาผมว่า acer ครับผมว่ามันทำได้ทุกอย่างทั้งโปรแกรมเมอร์ กราฟฟิค ดูหนัง เกมส์ ถ้าเน้นเกมส์offlineก็ไป s41 ครับผม
            s41 ล็อตหลังเบนคิวออกมาว่าไม่มีปัญหาเรื่องกาดจอแล้วคับ

ส่วนไงถ้าไม่เน้นเกมแผ่นมาก กราฟิคสูง
            เอเซอร์ก็โอเคคับ

Comment

ซื้อมาแล้วไม่เสียก้อดีนะครับ อิอิอิ สเปกดี เพื่ออนาคต

Comment

ผมว่าทาง s41 ก็น่าใช้นะคับ และอีกอย่างการดูแลลูกค้าเขาก็ทำได้ดี ส่วนทาง ACER ก็ประสิทธิภาพคุ้มกับราคา ไงก็ลองคิดดูว่าต่อไปจะใช้งานด้านใหนบ้าง

Comment

Working...
                X