Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA มีปัญหา แก้ยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA มีปัญหา แก้ยังไงดีครับ

คือ ตอน boot ขึ้นมา มันจุมีเส้นๆ สีแดง ฟ้า ในแนวตั้ง เยอะมาก แต่พอเข้า windows ก็เข้าได้ ครับ แต่ดูใน Driver Manager มันไม่เป็น จอเป็น GF7400 แต่เป็ย Default VGA พอลง Driver VGA แล้ว จะ bluescreen เลย ยกไปที่ 0 เค้า บอกว่า Chip VGA พัง ต้องเปลี่ยน บอร์ด เลย ราคาเกือบ 20k (หมดประกันแล้ว)ผมเลย ว่าจะหา External VGA ที่ เสียว slot express มาใส่แทน ไม่ทราบว่า พอหาซื้อได้ที่ไหน หรอครับ หรือ พอมีเว็บที่มีข้อมูลมัย (ผมไม่เคยเห็นคนใช้เหมือนกัน เคยแต่ฟังเค้ามา) หรือมีวิธีแก้ ปัญหายังไงมั่งครับ ใครเคยใช้ external VGA หรือเคยพบปัญหาแบบนี้ ช่วย แนะนำทีครับ ขอบคุณมากครับ

มันทำได้เหรอ==

Comment

"External VGA"

มีด้วยเหรอ

Comment

ยี่ห้อไรครับ รุ่น?

Comment

ลองดูในเว็บ ATI แต่ในไทยคงไม่มีมาขาย

Comment

External VGAมันยังไม่เข้าไทยหรอกครับ อีกนานหล่ะ แถมต้องต่อจอนอกด้วย ทางที่ดีเอาบอร์ดไปเปลี่ยนหรือซื้อเครื่องใหม่เถอะครับ

Comment

http://www.****************/2008/mod...owpage&pid=585
              ลองเปิดอ่านดูครับ

Comment

ขอบคุณมาก เลยครับ สงสัยต้อง ทำใน เพราะลองให้เพื่อน ไปถามที่ IT City มาละ มี usb External VGA แต่ต้องซื้อ การ์ดจอ แล้ว ก็ จอมาต่อเพิ่มอีก สงสัยต้อง ซื้อ เครื่องใหม่ ขอบคุณทุกคนมาก ครับ

Comment

Working...
                X