Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง directx หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง directx หน่อยคับ

ถ้าเราลง directx 11 มันต้องเกี่ยวกับการ์ดจอที่รองรับหรือเปล่าคับ เเล้วมันจะลงได้หรือเปล่าคับ
    ถ้าลงไปเเล้วจะมีประสิทธภาพเป็นอย่างไร ช่วยอธิบายหน่อยคับ Thank you

รอผู้รู้งับ

Comment

dunnnด้วย ใช้ 9600GSOใช้ตัวไหนครับ

Comment

DX10 ยังมีไม่กี่เกมส์เอง
        และต้องเล่นบน Vista ด้วย
        ไม่รู้ DX11 ต้องเล่นที่ OS ใหน อีกละ 555

Comment

Windows 7 เเล้วมั้งครับ อิอิ 555

Comment

เรื่องสเปกจะดีขนาดไหนยังไม่รู้ครับ ยังไม่เป้นตัวเป็นตนเลย มีแต่ข่าวแว่วๆมาว่าค่ายแดงจะคว้ามาผลิตก่อน (ถ้ามันมี)
            แต่ถ้าปกติ ก็ต้องเปลี่ยนการ์ดที่รองรับอ่ะแหละครับ

Comment

เเล้วถ้าจะลงมันสามารถลงได้หรือเปล่าคับ หรือว่าลงไม่ต้องต้องมีการ์ดจอที่ support

Comment

มันมาแล้วหรอครับ DX11

Comment

DX10 ยังไม่ค่อยแพร่หลายเลยครับ

(อาจเพราะมันอยู่บน Vista เลยไม่ค่อยมาคนใช้ เครื่องไม่ไหว)

Comment

DX เป็นแค่ Software เท่านั้นครับ ลงได้แน่นอนไม่ว่าการ์ดจะซัพหรือไม่ (ยกเว้น DX10 ที่ต้องลงใน VS)
                    เช่นการ์ด GF440 รองรับแค่ Dx8 แต่ลง Dx9 ก็ได้ แต่การ์ดจอใช้คำสั่งไม่หมดแค่นั้น

ดังนั้นการ์ดรับแค่ DX10 เราลง DX11 ก็ได้ (เพราะบางเกมไม่ยอมให้รันหากไม่ได้ลง)
                    และใช้งานได้ แต่จะใช้งานบาง Feature บน DX11 ไม่ได้

DX11 น่าจะมาตอน Win7 แต่ตัว Win7 ที่ออกมาตอนนี้จะเป็นแค่ DX10 อยู่ อนาคตคงได้อัพเดทแน่ๆ

Comment

dx 10 มันต้องลง vista เท่านั้นหรองับ เเล้วลงใน xp เเล้วจะเป็นยังไง

Comment

Working...
                      X