Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์modสายสัญญาณลูกทุ่งแต่หัวใจเทพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาสายแลนมาปอกตีเกลียวLineละ4เส้นทั้งหมด8เส้น แล้วเอาทองแดงฝอยจากสายอ่อนมาต่อLine Ground แล้วมาพันสายแลนทั้งหมดแล้วตีเกลียวรวมกัน แล้วยัดลงสายยาง

ไม่เข้าใจตรงนี้ครับ

แต่สวยงามครับ

Comment

ต่อยอดจาก สาย lan เพียวๆ

Comment

Originally posted by dekdeeclub View Post
        เอาสายแลนมาปอกตีเกลียวLineละ4เส้นทั้งหมด8เส้น แล้วเอาทองแดงฝอยจากสายอ่อนมาต่อLine Ground แล้วมาพันสายแลนทั้งหมดแล้วตีเกลียวรวมกัน แล้วยัดลงสายยาง

ไม่เข้าใจตรงนี้ครับ

แต่สวยงามครับ
        คือยังงี้นะครับ Line:ซ้าย Line:ขวา แต่ละข้างภายในจะมีเส้นสัญญาณและGroundถูกมะครับ คือเส้นสัญญาณผมใช้สายแลน4เส้นเลย ส่วนเส้นGroundนั้นก็เอาทองแดงสายอ่อนแบ่งกันมาข้างละครึ่งมาต่อGroud

Comment

ฝีมือเยี่ยมครับ ^^

Comment

แล้วมันจะดีกว่าเส้นละสามสิบป่าวครับ...

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
              แล้วมันจะดีกว่าเส้นละสามสิบป่าวครับ...
              ดีกว่าแน่นอน

Comment

ลองไช้ท่อยางเล็กๆ กะจุดซัก 2เซ็น แล้วปาด ไปตลอดสาย แล้วเอาสายเลนแบ่งเป็นข้างละ4เส้น ร้อยสลับกันระหว่างท่อยางจนสุดความยาว แล้วเอากราวมาตีเกลียวพันเหมือนเดิม แล้วสวมท่ออย่างตามปรกติ น่าจะลดเสี้ยนไปได้อีกหน่อยครับ

Comment

โหทำตอนไหนอะไม่เห้นรู้เรื่องเลยพี่

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                    ลองไช้ท่อยางเล็กๆ กะจุดซัก 2เซ็น แล้วปาด ไปตลอดสาย แล้วเอาสายเลนแบ่งเป็นข้างละ4เส้น ร้อยสลับกันระหว่างท่อยางจนสุดความยาว แล้วเอากราวมาตีเกลียวพันเหมือนเดิม แล้วสวมท่ออย่างตามปรกติ น่าจะลดเสี้ยนไปได้อีกหน่อยครับ
                    หง่ะอันนี้ยิ่งงงเข้าไปใหญ่เลยครับ

Comment

ง่าถามหน่อยนะครับคือ logitech x-540 อะถ้าจะเปลี่ยนสายอะต้องทำไงอะ ขอบคุณนะครับ

Comment

เทพ จิงๆ

Comment

--เอามั่งๆ--
                          แค่ไกล้เคียงก็พอ อิอิ

Comment

Originally posted by makotom View Post
                            โหทำตอนไหนอะไม่เห้นรู้เรื่องเลยพี่
                            เอาซักเส้นมะ สายยางยังเหลือสายแลนมีบานแต่เเจ็คRCAไม่มีแหละไปซื้อมาเอง

Comment

Originally posted by fist007 View Post
                              เอาซักเส้นมะ สายยางยังเหลือสายแลนมีบานแต่เเจ็คRCAไม่มีแหละไปซื้อมาเอง
                              จัด mini to mini ให้ซักเส้นดิ่ เดี๋ยวไปซื้อหัวมาให้ ได้ปะ

Comment

สวยดี ประหยัดดีด้วยครับ

Comment

Working...
                                X