Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการมันหนัก ช่วยที P5Q-deluxe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการมันหนัก ช่วยที P5Q-deluxe

P5Q-deluxe
    e8400
    ram 1 GB adata
    vga EN6200 256 64M (เอามาลองตัวแรงจังไม่มีตังซื้อ)
    power thermaltake 500w full
    hdd 160

อาการ เครื่องค้างบ่อยมาก จากอาการที่ผมดู
    1. vga มันร้อนมาก (แต่ผมเอาvga ของน้องที่เล่นประจำมาลองดูของน้องไม่เคยค้าง แต่มาใส่เครื่องผมมันค้าง)
    2. ผมไป อัพ Bios 1103 ที่จำได้นะ มันก็เริ่มมีอากการค้าง ไม่รู้ทีการจ่ายไฟไปที่ pce-e รึเปล่าทำให้ vga มันร้อน จนค้างผมได้รองที่pec-e
    อีก2อัน เพราะบอร์ดรุ่นนี้มี 3 pce-e ก็ยังร้อนอยู่เหมือนเดิม แล้วก็ค้าง
    3. ต้องไปปรับอะไรใน Bios รึเปล่า ไม่แน่ใจ
    4. หรือควรทำไรตรงไหน ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ดันให้

Comment

vga EN6200 256 64M (เอามาลองดูไม่มีตังซื้อตัวแรงที)

Comment

นึกได้ไม่รู้เกียวกันไหม ผม อัพ ไบออดใหม่เป็น1103 ทำให้ไม่รับ Vga สเป็กต่ำๆ ไหมอะครับ

Comment

Originally posted by titirinclub View Post
          นึกได้ไม่รู้เกียวกันไหม ผม อัพ ไบออดใหม่เป็น1103 ทำให้ไม่รับ Vga สเป็กต่ำๆ ไหมอะครับ
          ไม่เกี่ยว ....

ว่าแต่ใช้งานเดิมๆหรือ OC ง่ะ

Comment

ไม่ได้ oc นะ ตอนนี้ยังค้างบ่อย มาก อยู่ไม่ได้เล่นไรเลย ควรทำไงดี

Comment

มันร้อนที่ vga เท่าที่ผมดูนะ แต่ vga ก่อนหน้านี้ไม่ค้างเลยนะ เล่นได้เกือบ 1อาฑิต กว่าๆๆ พออัพ bios ได้เรื่อง
              ใช้ความรู้สึกนะ อัพ bios อะ ว่าจะกลับไปอัพ bios เป็นตัวเดิม ดีไหมอะ

Comment

หรือว่า ต้องลงโปรแกรมในแผ่นมันให้ครบ แต่ก็ไม่น่าเกี่ยวนะ

Comment

ยัง คอยคำ ตอบ

Comment

ลอง Up bios เป็นเว่อชั้นต่ำลงมาสิแล้วดูอาการต่อ

Comment

ผมว่าเป็นที่แรมมากกว่ามั้งลองเอาแรมตัวอื่นมาเทสดู

Comment

ลองใช้ bios 0803 ดูครับ

Comment

ลองอับ BIOS เปน 1201 ดูคับ ใหม่ล่าสุดออกวันที่ 11/8 แล้วท่านใช้ OS อาไรคับ VISTA หรือป่าว แนะนำนะคับ เวลา อับผ่าน WINDOW ปิดโปรแกรมปิดเน็ตให้หมดนะคับ อับผ่าน ASUS PROBE V. ล่าสุด V7.14.02_XPVista หาโหลดได้ที่เวป ASUS คับ

Comment

ผมลง xp ธรรมดา อัพเป็น 1201 ไม่หาย นะ

Comment

Working...
                            X