overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: มอนิเตอร์ซัมซุง 1 ปีพัง

OverclockZone Member

Default มอนิเตอร์ซัมซุง 1 ปีพัง

ซื้อมอนิเตอร์ซัมซุง รุ่น 940BW มาใช้ รับประกัน 1ปี
    ผ่านไป 6 เดือน พัง ภาพเป็นเส้นๆ อ่านตัวหนังสือไม่รู้เรื่องเลย
    ส่งเคลม ช่างก็ซ่อมให้
    ผ่านไปอีก 6 เดือน อาการเก่ากลับมาใหม่ เป็นเหมือนเดิมเลย
    ทำไงล่ะทีนี้ หมดระยะรับประกันแล้วด้วย
    เสียเงิน 9000 กว่าบาท ใช้ได้แค่ 1 ปีเอง

OverclockZone Member N_Zone's Avatar

ผมใช้ BenQ 19" รุ่น G900WA กับ E900W ไม่เห็นมีปัญหาเลย

เส้นสีฟ้า หรือว่าลาย ๆ ครับ

ถ้าลาย ๆ ผมก็เป็นอยู่

ห่วยสิ้นดี

Super Moderator

740B 2 ปี ยังไม่พัง
    ของบ้านผม มันพังยากมาก ขนาดยี่ห้อโนเนม ไม่ได้มาโม้นะครับ 555+

Quote Originally Posted by pomdoi View Post
    ซื้อมอนิเตอร์ซัมซุง รุ่น 940BW มาใช้ รับประกัน 1ปี
    ผ่านไป 6 เดือน พัง ภาพเป็นเส้นๆ อ่านตัวหนังสือไม่รู้เรื่องเลย
    ส่งเคลม ช่างก็ซ่อมให้
    ผ่านไปอีก 6 เดือน อาการเก่ากลับมาใหม่ เป็นเหมือนเดิมเลย
    ทำไงล่ะทีนี้ หมดระยะรับประกันแล้วด้วย
    เสียเงิน 9000 กว่าบาท ใช้ได้แค่ 1 ปีเอง
    Samsung ประกัน 3 ปีไม่ใช่หรือคับ ซื้อกี่ทีก็ 3 ปีคับ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

น้องใช้ก็ประกัน3ปีนะ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

3 ปี น่าจะหมดประกันเเล้วพังนะอิอิ

3ปีจริงเหรอครับ งั้นต้องรีบไปเคลมด่วน

ขอบคุณมากๆครับ หน้าแตกไหมนี่

ส่วนอันนี้ไม่ใช่ของผม แต่ไปอ่านเจอตอน จอมอนิเตอร์ผมเสียแล้ว ถ้าอ่านเจอก่อนคงไม่ซื้อเด็ดขาด
    http://topicstock.pantip.com/home/to.../R5523165.html

OverclockZone Member IBUG's Avatar

ผมว่า ซัมซุง ของเขาทนดีนะ

ผมก้ใช้รุ่นนี้อยู่ แมวที่บ้านทำจอตก ขอบแตก หมดประกัน แต่ ภาพก้ยังสวยเหมือนเดิม หุหุ

OverclockZone Member reindeeruz's Avatar

793df เครื่องผมนี่อยู่มา 7 ปีเกือบ 8 ปีแล้วครับ =_='

ใช้อยู่ครับ
    940BW ปกติทุกอย่าง ไม่มี dot ด้วย
    ปีกว่าแล้ว

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

940BW ผมใช้มา 2 ปีเเล้วยังปรกติดีครับ

OverclockZone Member miixer's Avatar

สงสัยซวยไปหน่อย

OverclockZone Member bankeng's Avatar

TV ซัมซุง 29 นิ้วผมซื้อมา 1 ปี หลอดภาพระเบิดเรียกศูนย์มาซ่อม ช่างบอกว่าไม่มีอะไหร่แล้วคำเดียวจบเลย ไม่รู้ทำไงต่อปล่อยทิ้งไว้เป็นเครื่องประดับบ้านไปเลย

OverclockZone Member pocba's Avatar

Quote Originally Posted by bankeng View Post
    TV ซัมซุง 29 นิ้วผมซื้อมา 1 ปี หลอดภาพระเบิดเรียกศูนย์มาซ่อม ช่างบอกว่าไม่มีอะไหร่แล้วคำเดียวจบเลย ไม่รู้ทำไงต่อปล่อยทิ้งไว้เป็นเครื่องประดับบ้านไปเลย
    ไม่มีอะไหล่ก็น่าจะเปลี่ยนให้นิ มันอยู่ในประกันไม่ใชหรือ

OverclockZone Member tigu's Avatar

เออ่านๆมาแล้วเครื่องใช้ไฟฟ้าห่วยนิมันก็ไม่ได้หมายความว่าจะต้องซื้อไปแล้วเสียทุกรายซักหน่อย แต่ถ้าการควบคุมการผลิตไม่ดีเช่น จะมีแจ็คพ็อต 1ใน10รายนี่ก็ถือว่าแย่มากแล้วก็ความเสี่ยงสูงด้วย

OverclockZone Member nua25_btkk's Avatar

ของผมใช้ 753DFX มา 5 ปี ซ่อมแต่เฉพาะสวิตซ์ปิดเปิด มันชอบดับเอง นอกนั้นไม่มีปัญหาอะไร

แสดงว่า ผม ซวยน่ะสิ แบบนี้

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

จริงแล้ว ซัมซุงนี่มีชื่อด้านการผลิตมอนิเตอร์นะครับ(แล้วก็ชิพเสียง แล้วอะไรอีกบ้างหว่า ไม่แน่ใจ)

แต่ก็ไม่ใช่ว่าของมันจะไม่เสียเลย

อย่างว่าแหล่ะครับ ซื้อของยี่ห้อดีแค่ไหน ถ้าจับได้ตัวที่เสียมามันก็ค่าเท่ากันแหล่ะครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Quote Originally Posted by pomdoi View Post
    แสดงว่า ผม ซวยน่ะสิ แบบนี้
    ไม่หรอครับ มีลูกค้าซื้อไป ไม่ถึง 7 วันเป็นเส้นกลางจอเลย ก็เปลี่ยนตัวใหม่ไป

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks