Announcement

Collapse
No announcement yet.

มอนิเตอร์ซัมซุง 1 ปีพัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มอนิเตอร์ซัมซุง 1 ปีพัง

ซื้อมอนิเตอร์ซัมซุง รุ่น 940BW มาใช้ รับประกัน 1ปี
    ผ่านไป 6 เดือน พัง ภาพเป็นเส้นๆ อ่านตัวหนังสือไม่รู้เรื่องเลย
    ส่งเคลม ช่างก็ซ่อมให้
    ผ่านไปอีก 6 เดือน อาการเก่ากลับมาใหม่ เป็นเหมือนเดิมเลย
    ทำไงล่ะทีนี้ หมดระยะรับประกันแล้วด้วย
    เสียเงิน 9000 กว่าบาท ใช้ได้แค่ 1 ปีเอง

ผมใช้ BenQ 19" รุ่น G900WA กับ E900W ไม่เห็นมีปัญหาเลย

Comment

เส้นสีฟ้า หรือว่าลาย ๆ ครับ

ถ้าลาย ๆ ผมก็เป็นอยู่

ห่วยสิ้นดี

Comment

740B 2 ปี ยังไม่พัง
        ของบ้านผม มันพังยากมาก ขนาดยี่ห้อโนเนม ไม่ได้มาโม้นะครับ 555+

Comment

Originally posted by pomdoi View Post
          ซื้อมอนิเตอร์ซัมซุง รุ่น 940BW มาใช้ รับประกัน 1ปี
          ผ่านไป 6 เดือน พัง ภาพเป็นเส้นๆ อ่านตัวหนังสือไม่รู้เรื่องเลย
          ส่งเคลม ช่างก็ซ่อมให้
          ผ่านไปอีก 6 เดือน อาการเก่ากลับมาใหม่ เป็นเหมือนเดิมเลย
          ทำไงล่ะทีนี้ หมดระยะรับประกันแล้วด้วย
          เสียเงิน 9000 กว่าบาท ใช้ได้แค่ 1 ปีเอง
          Samsung ประกัน 3 ปีไม่ใช่หรือคับ ซื้อกี่ทีก็ 3 ปีคับ

Comment

น้องใช้ก็ประกัน3ปีนะ

Comment

3 ปี น่าจะหมดประกันเเล้วพังนะอิอิ

Comment

3ปีจริงเหรอครับ งั้นต้องรีบไปเคลมด่วน

ขอบคุณมากๆครับ หน้าแตกไหมนี่

ส่วนอันนี้ไม่ใช่ของผม แต่ไปอ่านเจอตอน จอมอนิเตอร์ผมเสียแล้ว ถ้าอ่านเจอก่อนคงไม่ซื้อเด็ดขาด
                http://topicstock.pantip.com/home/to.../R5523165.html

Comment

ผมว่า ซัมซุง ของเขาทนดีนะ

ผมก้ใช้รุ่นนี้อยู่ แมวที่บ้านทำจอตก ขอบแตก หมดประกัน แต่ ภาพก้ยังสวยเหมือนเดิม หุหุ

Comment

793df เครื่องผมนี่อยู่มา 7 ปีเกือบ 8 ปีแล้วครับ =_='

Comment

ใช้อยู่ครับ
                      940BW ปกติทุกอย่าง ไม่มี dot ด้วย
                      ปีกว่าแล้ว

Comment

940BW ผมใช้มา 2 ปีเเล้วยังปรกติดีครับ

Comment

สงสัยซวยไปหน่อย

Comment

TV ซัมซุง 29 นิ้วผมซื้อมา 1 ปี หลอดภาพระเบิดเรียกศูนย์มาซ่อม ช่างบอกว่าไม่มีอะไหร่แล้วคำเดียวจบเลย ไม่รู้ทำไงต่อปล่อยทิ้งไว้เป็นเครื่องประดับบ้านไปเลย

Comment

Originally posted by bankeng View Post
                              TV ซัมซุง 29 นิ้วผมซื้อมา 1 ปี หลอดภาพระเบิดเรียกศูนย์มาซ่อม ช่างบอกว่าไม่มีอะไหร่แล้วคำเดียวจบเลย ไม่รู้ทำไงต่อปล่อยทิ้งไว้เป็นเครื่องประดับบ้านไปเลย
                              ไม่มีอะไหล่ก็น่าจะเปลี่ยนให้นิ มันอยู่ในประกันไม่ใชหรือ

Comment

Working...
                              X