Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4500 ,P5B Duluxe เกิดมาไม่เคย OC ช่วยแนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4500 ,P5B Duluxe เกิดมาไม่เคย OC ช่วยแนะนำทีคับ

เป็นครั้งแรกที่ oc ในชีวิต คือผมลองใช้โปรแกรมที่มากับบรอด Ai Suite ผมลองปรับไป 273*11 ได้3.0g อยากรุ้ว่า อุณหภูมิตอนเปิด 46องศานี้ร้อนไปมั้ยคับ แล้วผมจะลากมันเกิน 3.0ได้มั้ยเพราะ แรม ผมบ้านๆมาก 1g 1ตัวเอง คืออยากลองลากให้มันพอดีที่เท่าไหร่ที่เล่นแล้วเครื่องไม่แฮ้งหรอคับ ซิ้งผมซื้อ Scythe INFINITY กลัว cpu มันไหม้ PSU ผม 500w มากับเคลสนะคับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับ

เพิ่มไฟ CPU (ไล่ๆ ดู)
    เพิ่มไฟ RAM (ไล่ๆ ดู)
    ทดเเรมลง 1:1
    บัส 400 อาจจะได้
    ปล. แต๊บมาผมไม่เกี่ยว นะ หิหิหิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เพิ่มไฟ CPU (ไล่ๆ ดู)
      เพิ่มไฟ RAM (ไล่ๆ ดู)
      ทดเเรมลง 1:1
      บัส 400 อาจจะได้
      ปล. แต๊บมาผมไม่เกี่ยว นะ หิหิหิ
      - - ขอบคุณคับที่บอกแต่ ... ไม่ตรงคำถามเลย

Comment

ผม 80 องศายังไม่ไหม้เลยคับ

core 2 เหมือนกัน เปิดมาเป็นเดือน

ไม่ต้องกลัวหรอกคับ

Comment

idle 46 องศา @ 3.0 ถือว่าอุ่นๆอยู่ครับ ลองหา mx-2 อาจจะเหลือ 35 ส่วนจะเอาเกิน 3 ให้ทดแรม 1:1 ไว้เลย เล่นสัก 3.2 กำลังดีลองดูครับถ้าแรมยังไหว ก็ทด 5:6 3:4 จะได้แรงๆ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
            idle 46 องศา @ 3.0 ถือว่าอุ่นๆอยู่ครับ ลองหา mx-2 อาจจะเหลือ 35 ส่วนจะเอาเกิน 3 ให้ทดแรม 1:1 ไว้เลย เล่นสัก 3.2 กำลังดีลองดูครับถ้าแรมยังไหว ก็ทด 5:6 3:4 จะได้แรงๆ

ง่า...ท่าน mx-2 มันลดเป็น 10 องศาเลยหรือครับ

Comment

ของผม 3.0 ครับ(300x10) แรมวิ่ง 900 จาก 800 ดันไปมากกว่านี้ไม่ไหวครับ บูทไม่ติด

บอร์ด P31-DS3l แต่ของท่านน่าจะไปได้ไกลกว่านี้

Comment

ตามน้ำ

Comment

ยังไปได้อีกเยอะ ลองปรับบัสไปซัก 400แล้วลดตัวคูณลงมาซัก 8 V-Core ลองไล่ๆดู

อย่าลืมทดแรมด้วย

Comment

Originally posted by one View Post

ง่า...ท่าน mx-2 มันลดเป็น 10 องศาเลยหรือครับ
                    ระดับ Scythe INFINITY+mx-2 idle ยังไม่ต่ำกว่า 40 ก็ไม่ต้องใช้ละเสียของ

Comment

Originally posted by keata View Post
                      เป็นครั้งแรกที่ oc ในชีวิต คือผมลองใช้โปรแกรมที่มากับบรอด Ai Suite ผมลองปรับไป 273*11 ได้3.0g อยากรุ้ว่า อุณหภูมิตอนเปิด 46องศานี้ร้อนไปมั้ยคับ แล้วผมจะลากมันเกิน 3.0ได้มั้ยเพราะ แรม ผมบ้านๆมาก 1g 1ตัวเอง คืออยากลองลากให้มันพอดีที่เท่าไหร่ที่เล่นแล้วเครื่องไม่แฮ้งหรอคับ ซิ้งผมซื้อ Scythe INFINITY กลัว cpu มันไหม้ PSU ผม 500w มากับเคลสนะคับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับ

ไฟ 1.26 เนี่ยนะ

Comment

Originally posted by keata View Post
                        - - ขอบคุณคับที่บอกแต่ ... ไม่ตรงคำถามเลย

นี่ตอบไม่ตรงคำถามตรงไหนเนี่ย

E4500 ผมก็ใช้สูตรนี้ ได้ 400*8 นะครับ

ลอง กด ดูได้
                        Last edited by gofaster; 20 Aug 2008, 15:51:59.

Comment

ร้อนไปนิดเเต่ก็อยู่ประมาณๆนี้เเหละ ถ้าทา MX-2 ก็อาจลดได้อีก 2-3 องศา

Comment

ขอบคุณทุกท่านนะคับ

Comment

เอาเป็นตัวอย่าง...ดูลายเซ็นต์

- ผม E4400 ปรับ 400x8 @ 3.2 GHz VCore 1.45 อุณหภูมิ Idel 44 องศา ซิงค์เดิมๆ สบายๆ เลย ของคุณไปได้อีกไกลครับ
                              - แรม Kingston บ้านๆ 667MHz ---> 960MHz เสถียร ไฟ 2.0 ครับ

Comment

Working...
                              X