Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดู HD4850Crossfire กันแบบบ้านๆขอรับกระผ๊ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดู HD4850Crossfire กันแบบบ้านๆขอรับกระผ๊ม

ผมต้องบอกก่อนเลยนะครับว่ามันไม่ค่อยจะสมบูรณ์เท่าไหร่นักเนื่องจากการ์ดสองตัวที่ได้มาตัวหนึ่งเปลี่ยนซิงแล้วอีกตัวเดิมๆ เลยทำให้มีปัญหาเรื่องความร้อนมากจริงๆ ครับ

ปล.ผมเทสแบบบ้านๆนะครับไม่ได้พิเศษอะไรมากมายเนื่องจากเวลาน้อย
    ปล.ด้วยเท่าโปรแกรมที่มีอยู่ครับ
    ปล.ผมเทสด้วยอุณหภูมิห้องปกติที่ 30 องศากลางวันเลยเนี่ยแหละ เพื่อให้เห็นการใช้งานจริงๆสำหรับบ้านที่ไม่มีแอร์
    ปล.จะดูด่าว่ากล่าวกันไงก็ได้น่าขอรับเพื่อคราวหน้าจะได้ทำให้ดีกว่านี้ อิอิ

ตานี่มาดูกันก่อนครับ เริ่มจาก Hardware เท่าที่หามาได้
    cpu AMD X2 6000+ L2 1Mbx2@3.3GHz
    mobo Asus M3A32MVP Deluxe WIFI
    RAM Gskill Chip D9GMH 1x2Gb
    VGA PWC 4850 521Mb xxx MSI 4850 521Mb
    PSU tt750w
    moni Samsung 2253W

บรรยากาศในการเทสครับ

Last edited by Satanic; 20 Aug 2008, 00:13:42.

ที่นี้มาดูกันในแบบการ์ดใบเดียวกันก่อนนะครับ เดิมๆเลยว่าคะแนนที่ผมทำได้นั่นอยู่ที่เท่าไหร่กัน

อันนี้จะเป็น 3DMARK05 ครับ

อันนี้จะเป็น 3DMARK06 ครับ
    Last edited by Satanic; 19 Aug 2008, 23:27:58.

Comment

รอบนี้จะยังเป็นใบเดียวแต่ oc เพิ่มขึ้นมาเป็น 670 ครับ ส่วน memory นั่นผมไม่ได้ oc เนื่องจากมันมีผลกับความร้อนนิดหน่อย แต่ที่ลองลากดูจิงมันได้อยู่ที่ 710x1010 ครับ

มาดู 3MDMARD05 ครับ

มาดู 3MDMARD06 ครับ

จะเห็นว่าแรงขึ้นมาพอสมควร อิอิ
      Last edited by Satanic; 19 Aug 2008, 23:34:13.

Comment

รอบนี้จะเห็นการ Crossfire แล้วครับมาดูกันครับว่าเป็นไงบ้าง

อันนี้ 3DMARK05 ครับที่ความละเอียด 1024x768

อันนี้ 3DMARK06 ครับที่ความละเอียด 1680x1050 เปิด AA8X ครับ

กำมี fiel ภาพหายไปสองภาพเดียวไปตามหามาให้ก่อนครับ อิอิ
        Last edited by Satanic; 19 Aug 2008, 23:58:09.

Comment

มีกบมาให้กำลังใจเพียบเลยนะครับ อิอิ

Comment

ผมทึ่งกับโต๊ะคอมของท่านมากกว่า = ="

Comment

ทำไมอันล่างมันน้อยจังละ -*-

Comment

เคโรโระเต็มเลย

Comment

Originally posted by Gil-wutdy View Post
                  ทำไมอันล่างมันน้อยจังละ -*-
                  มันอยู่ที่ความละเอียด 1680x1050 ครับแล้วเปิด AA8x อีกที เพื่อเป็นการพิสูจน์ว่า Crossfire มันทำได้ขนาดไหนอ่ะขอรับ

Comment

โอ๊บ..โอ๊บๆ กบเยอะจังครับ ^^

Comment

อ๊บๆ เอิ๊กๆ..

Comment

เห็นโต๊ะท่านแบบนี้น่าจะใช้ การ์ดยี่ห้อ Palit นะครับ เข้ากันดี ^ ^

Comment

อยากเห็นคะแนน 3Dmark06 แบบ set ค่าเดิมๆๆของมานอะคับ (ถ้าเป็นไปได้ขอแบบOC CPU+VGAด้วยก็ดีนะคับ อิอิอิ^_^) CF นะคับ

Comment

อึ้งกับกบครับ เต็มโต๊ะเลย

Comment

โว้วว!!~

ท่านฟูยูกิ จัดโต๊ะใหม่ตอนไหนขอรับ เกโร๊ะ

>w<

Comment

Working...
                              X