Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Hardware บ้าน เคลมแรมแบบนี้ งง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Hardware บ้าน เคลมแรมแบบนี้ งง

พนักงาน บ้าน Hardware อ่านแล้วช่วยชี้แจงหน่อย

ศูนย์บอกว่า กระผมจะต้องเก็บกล่องแรม ไว้ เพื่อเคลม เนื่องจาก void แรม ติดที่กล่อง

ทำไม ชุ่ย อย่างนี้

รูปภาพ แรมที่ได้รับ เคลม มาทั้ง 2 ตัว

แรมตัวที่ 1

เลขการเคลม 1

แรมตัวที่ 2

เลขการเคลม 2

ไม่มีการแกะ

ไม่มีการแกะ

ไม่มีการแกะ

ไม่มีการแกะ

void มาติดด้านหลัง เพื่ออะไร ให้เก็บกล่องไว้เคลมเหรอ คิดได้ไง ฟะ

void มาติดด้านหลัง เพื่ออะไร ให้เก็บกล่องไว้เคลมเหรอ คิดได้ไง ฟะ ทั้งสองตัวเลย

ท่านพนักงาน ช่วยให้คำตอบที ไม่งั้น ร้านท่านเป็นตำนาน แน่ๆ
    ผมซื้อของร้านท่านมาก็หลายอย่าง

แกะเอามาแปะที่แรมเองก็ไม่ได้ เว้ออ
    Last edited by data_db2; 20 Aug 2008, 15:22:58.

ก็เขาไม่อยากให้เคลมไงท่าน ^^

Comment

เวง นี่ถ้าไม่พลิกดูเกิดทิ้งกล่องไปนี่เสียหายเลยนะครับเนี่ย บ้าน hardware มาแจงหน่อย ทำงี้เพื่อ ....

Comment

HW บริการไม่ค่อยดีครีบ ช่างพูดจาน่า.... มาก
        เป็นอีกร้านหนึ่งที่ผมไม่เข้าเลยเข้า นับตั้งแต่ช่างมันกวน.....xxxxx

ร้านหน้า บันไดเลื่อนอะเปล่าครับ?

ถ้าใช้ก็ร้านเดียวกับผมแหละ

Comment

ทำไปได้เนอะ ลอกมาติดเองได้ป่าวครับ ไม่งั้นก็ต้องเอาไปใส่ไว้ในตู้เซฟที่บ้านแล้วล่ะ เซ็งแทนเลยLifetime ซะด้วย

Comment

ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับ HWH นะครับ
            การที่ต้องเคลมพร้อมกล่อง(ที่มี s/n ตรงกะตัวสินค้า)ก็เพราะถ้ามันไม่เสียจริงเค้าจะได้เอามาขายต่อได้มั้ง(ขำๆ)
            บางร้านก็ทำแบบนี้ครับ เช่น jib ถ้าเคลมผ่านร้านเลย (ต้องมีกล่องหรือบิลขาย สำคัญจริงๆคือบิลขายครับ) ถ้าเคลมที่ศูนย์เองก็ไม่ต้อง
            หรือเพราะบิลขายของ HWH ไม่ระบุ s/n หว่า ผมก็ไม่เคยซื้อ
            ความจริงการเป็นตัวแทนจำหน่ายเอง ไม่น่าจะเรื่องมาก ต้องเก็บกล่องเลยเน้อะ ทำวอยด์เปลือกไข่ติดที่ตัวสินค้าเลยก็จบ
            หรือ Simon Lee คิดไม่ถึงปัญหาข้อนี้

Comment

เข้ามางง

Comment

ของผมไม่มี Void ติดตรงกล่องนิ ไปติดที่แรมเลย อีกอย่างสอบถามแล้วตัวนี้ตอนเค้าเช็คก็ยิงบาร์โค๊ดที่แรมดูอีกที

Comment

อันนี้ไม่มีแปะอะไรมาเลย คร้าบ มีแค่หน้าแรมแบบนั้น
                  ทุกอย่างอยู่ที่กล่องหมดเลย โอ้ว HW บ้าน ทำไมทำแบบนี้

Comment

อ่านะงงด้วยคน.....โนคอมเมนต์^^" แต่ขอเป็นกำลังใจให้คุณdb2ครับ^_^

Comment

ขอบคุณครับที่ลงรูปให้ดูเพราะผมเองก็ข้องใจอยู่เหมือนกัน แล้วถ้าเป็นอย่างนี้เราแกะลองที่ร้านเค้าเลย แล้วถ้ามันเสียเค้าจะอ้างว่า ของต้องอยู่ในสภาพเดิมที่เคลม ออกไปหรือเปล่านี่ เหอะๆ

Comment

ตรง void เอาเทปใส แปะ ธรรมดาเลยครับ ท่าน อิอิ

Comment

ถ้าซื้อมาหลายๆตัว คงจะงงมากเลยนะว่ากล่องไหนเป็นของอันไหนเวลาต้องส่งเคลมอ่ะ

ปล. คงต้องการช่วยโลกลดการทิ้งขยะมั้งครับ

Comment

ผม ทิ้งกล่องไปแล้วด้วยครับพี่น้อง PQI เหมือนกันเลย
                            ร้านตรงบันไดด้วย 4GB (2x2) จะซวยไหมนี่ครับนี้พี่น้องเอ๋ย

Comment

ผมไปซื้อjibยังไม่มีซกมกอย่างนี้เลยครับ

Comment

Working...
                              X