Announcement

Collapse
No announcement yet.

R6:Vegas 2 ทำไมเกมนี้เหมือนไม่ดังเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• R6:Vegas 2 ทำไมเกมนี้เหมือนไม่ดังเลย

ผมได้ลองเล่นดู ผมว่าคุณภาพมันก็ไปพอๆกับ COD4 หรือ ครางซีด เลยนะฮะ
    แต่เหมือนไม่ค่อยมีใครเล่นเลยอะ หรือเกมมันไม่ดีตรงไหนหรอ
    ขอรีวิวหน่อยฮะ ผมก็ยังเล่นไม่จบเหมือนกาน

แต่ผมว่าระบบในเกมมันก็สุดยอดดีนะ
    มีแต่งตัวด้วย เลือกอุปกรณ์ได้ด้วย
    ยังไงขอความเห็นหน่อยนะ

ยิ่งโหมด Co-op นี่ เล่นกับเพื่อนโครตมันเลย

เอนจิ้นใช้กันให้เกร่อ + รูปแบบการเล่นเหมือนกับ vegas แรกมั๊งครับ แต่ผมว่ามันก็ประสบความสำเร็จพอตัวนะ

พวก crysis กับ cod4 มันเป็นอะไรที่ Never seen before.

Comment

เกมนี้เป็น Tactical Shooting ที่บู๊กันอย่างเดียว การวางแผนไม่ค่อยลึกเท่าไร
      เหมาะกับขาลุยจริงๆ

Comment

เนื่องจากมันไม่ต่างจากภาคแรกเท่าไหร่เกี่ยวกับ gameplay ที่เพิ่มขึ้นมา เช่น เครื่องแต่งกายก็เฉยๆ

เลยไม่มีความน่าสนใจ แต่โหมด multiplayer มันส์ใช้ได้

Comment

เกมส์นี้มันส์มากครับ ช่วงก่อนเล่นผ่าน Hamachi ทุกวันเลย

Comment

ก็สนุกดี ยังอยู่ในเครื่องอยู่เลย แต่งตัวทหารได้ไม่ต้องไปออนไลน์
            สมจริงใช้หัว วิ่งดะๆ ก็โดนยิงตาย เป็นแนว tactical ที่สนุกดีครับ เน้นบู๊มากขึ้น

Comment

จิงๆ R6 Vegas 2 ก็ดังนะครับเพียงแต่ COD4 กับ Crysis มันใหม่กว่าเท่านั้นเองคนก็เลยพูดถึง 2 เกมส์นี้มากกว่า

Comment

คือคนมันเห่อไง
                Crisis มันเห่อ เพราะว่า EA ค่ายดังทำเอง โฆษณาใหญ่โต
                ( ที่จริงค่ายนี้ไม่เห็นมีไรที่โดนๆซักอย่างเลย ไม่รู้ดังได้ไง
                คงเพราะแค่โชว์ภาพสวย ทำออกมาเยอะ แดกสเปคอิก -*-
                แต่พอเล่นก็ไม่ค่อยโดน แข่งรถอย่าง NFS ก็สู้ Codemasters [ GRID , DIRT ] ไม่ได้
                แนวยิงๆอย่าง Crisis ก็สู้พวก Ubisoft [COD4 , R6VEGAS] ไม่ได้
                แถมไม่ค่อยเอาใจคอ PC อย่าง Army Of 2 , BF Bad Company , Skate ก็ไม่ลง PC เลย )

COD 4 มันพลิกล็อคเพราะจาก WWII มากเป็น Modern Warfare ก็เลยคนเล่นเยอะ เพราะมันดังมาตั้งแต่ภาค1

R6Vegas ที่ไม่ดังเพราะว่า โฆษณาน้อยกว่าทั้ง 2 เกมส์นั้น มากๆๆ
                และอาจจะเป็นที่คนไม่นิยมจากภาคก่อนๆที่คนเล่นไม่ปลื้มกัน พอ R6 เปลี่ยนหน้าตาไรหมด มา Vegas คนก็ยังไม่ค่อยเล่ย
                แต่ถ้าได้เล่นก็มันส์มากเลยทีเดียว ผมเล่นภาค2ไป 5 รอบแล้วยังไม่เบื่อเลย
                จะขุดภาคแรกมาเล่นใหม่ละด้วย เนื้อเรื่องจะได้ต่อกัน 555

Comment

สนุกมากอะครับเล่นอยุ่ มันดังใน ต่างประเทศอะครับ

tom clancy มันดังมาก ประเทศไทยไม่ค่อยรุ้จักอะครับ เค้าเปนคนเขียนเนื้อเรื้องพวกแบบ

สู้รบสายลับ สปายไรแบบนี้เบอ1เมกาคับ

Comment

กำลังเล่นอยู่ครับ สนุกดี แต่นึกแล้ว COD 4 นี่ประทับที่ใจสุด

Comment

Vegas 2 ในไทยคงดังเงียบ ๆ แบบเฉพาะกลุ่มน่ะครับเพราะเกมมันเป็น Tactical Action ตั้งแต่ไหนแต่ไรมา ไม่ใช่แบบลุยดะแบบเกมอื่น ๆ ส่วน Crysis นั้นมันดังมาตั้งแต่ตอน FarCry แล้วครับ พอผละจาก Ubi มาอยู่กับ EA คนก็คอยตามข่าวกันใหญ่ ซึ่งผมว่าไม่จำเป็นต้องเป็น EA หรอก อยู่ที่ไหนทีพัฒนาทีมนี้ ( Crytek ) ก็ดังอยู่แล้วล่ะครับ แต่เพราะ Script เขียนออกมาพลาดไปหน่อย ไม่ค่อยน่าสนใจ + กินสเปคเหลือหลาย ( จริง ๆ ก็กินตามกิเลศของคนเล่นแหละ ใครมันจะอยากจะเล่นเกมภาพไม่สวยจริงมะ ) ทำให้ผลลัพธ์ออกมาไม่ดีนัก ผิดกับ CoD4 ที่พันตัวเองมาเป็นสงครามแบบ Modern รวมทั้ง Script ที่รัดกุมและไม่เยิ่นเย้อ เลยโดนใจตลาดแบบเต็ม ๆ

Comment

ผมก็เป็นพวกเห่ออะครับ มีโอกาสได้ลองจับมันมาเล่นแล้วก็......โห R6 มันเปลี่ยนไปเยอะมาก
                        ่ดูไม่เหมือนภาคก่อนๆ เลย มันรู้สึกตื่นเต้นดี
                        มีหลบหลังกำแพง ยิงได้ทั้งๆที่มองไม่เห็น ปีนป่าย สั่งเพื่อน(ไปตายก่อน)
                        แล้วก็การแต่งตัวอีกส่วนใหญ่เปลี่ยนแต่หมวก ปืนก็มีให้เลือกอุปกรณ์เสริมเยอะแยะ มันก็ดีนินา
                        ทำไมมันถึงไม่ดัง ก็เลยสงสัยอะครับ

สรุปคือเพราะว่า
                        ทั้ง R6 และ COD4 ก็ดีทั้งคู่ แต่ขาดเรื่องการโฆษณา เลยไม่ดัง
                        แต่ COD4 ภาคแรกๆทำได้ประทับใจ ก็เลยมีกระแสติดตาม
                        ผิดกับ R6 ที่ภาคก่อนๆ ยังไม่ประทับใจเท่าไหร่
                        ภาคนี้ก็เลยไม่ค่อยถูกคนเกมชาวไทยจับตามองมากนัก

ประมาณนี้ใช่มั้ยครับ

ผมก็แค่เห็นว่ามันก็เป็นเกมทีึ่ไม่ควรพลาดเกมนึง ก็เลย อยากชวนเพื่อนๆมาลองเล่นดู ไม่ผิดหวังครับ........

Comment

ชอบเหมือนกันครับ ภาพโอเค ระบบเสียงใช้ได้ ชอบเสียงตอนในฉากที่อยู่ใน hall มีงานโปรโมตเกมส์ Farcry2 ด้วย

Comment

ผมว่าเกมส์นี้ก้อดังนะครับ มันออกมาหลัง call 4 กับ crysis ช่วงนั้น Post ในนี้มีคนถามเยอะมากเลยครับ ผมสังเกตุข้อความโพส เยอะมาก

Comment

ผมเก็บตัวเซ็ทอัพไว้ในHddเลยทีเดียวเชียว Call4 และCrysis และเกมอื่นๆเก็บไว้หมดในHddที่ซื้อมาเพิ่อเก็บตัวเซ็ทอัพเกมโดยเฉพาะ 320Gb ตอนนี้เกือบเต็มแร๊วววว ว่าจะเก็บไว้ให้ลูกหลานมันได้เล่นมั่ง ซื้อแผ่นก็อปมา ผ่านไปปีเดียวแผ่นเสียซะแระ

Comment

Working...
                              X