Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างชิพ G31 กับ ชิพ 945 GC ตัวไหนดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างชิพ G31 กับ ชิพ 945 GC ตัวไหนดีกว่า

พอดีจะซื้อบอร์ทใหม่ เลือกไม่ถูก
    ระหว่างชิพ G31 กับ ชิพ 945 GC ตัวไหนดีกว่า
    ถามผู้รู้ช่วงแนะนำหน่อยครับ
    ดูจากแอดไวท์ มีบอร์ท Foxconn 45CMX กับ Foxconn G31MX-K
    เลยถามพี่ๆหน่อยว่า ชิพตัวไหนดีกว่ากัน

เคยใช้ Asrock Wolfdale1333-D667 แล้ว ชิพมันร้อนมาก
    ในใจคิดว่าจะลองเปลี่ยนเป็น G31 ไม่รู้ว่าจะแรงกว่ามั้ย เรื่องร้อนคงน้อยกว่ามั้ง

G31

Comment

wolfdale ผมใช้อยู่ก็มะมีปัญหานะ chipset มันก็ร้อนอย่างนี้แหละ อิอิ

Comment

G31

Comment

g31 เดิมๆ ก็ดีก่า g945 เดิมๆอยู่แล้วครับ

Comment

เหอะๆ จะเปลี่ยนทั้งทีเนี่ย จะเอา G31 หรอครับ ไมไม่เอา พวก NF7050 อะไรพวกนี้ดู

แต่พูดถึงสองตัวนั้นก็คงต้องยกให้ G31 แหละครับ

ปล. Wolfdale ที่ผมเคยจับๆ มา ชิพ SB ร้อนมากๆ ครับ

Comment

ขอบคุณครับ คงต้องไปถอย G31 มาใช้ล่ะ

Comment

Working...
              X