overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 70

Thread: มีใครจบ Crysis แบบไม่ตุกติกบ้างงับ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

Default มีใครจบ Crysis แบบไม่ตุกติกบ้างงับ

ใครเล่น Crysis จบแบบไม่ใช้ Trainer บ้างงับ
    สงสัยว่าจบกันยังไง โดนรุมทีละกองร้อย กองพัน ทำไงถึงรอด

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

ซุ่มครับ ถ้าจะบู๊ก็ต้องใช้วิธีตีแล้วชิ่งครับ เพราะทหารเกาหลีมันเก่งเกินมนุษย์ครับ(โยกหลบกระสุนยังมีเลย)

OverclockZone Member xman2029's Avatar

เหอๆ ผมซุ่มโจมตีเป็นหลัก ถ้าเจอเอเลี่ยน ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยง หนีได้ก็หนี ไม่ค่อยอยากสู้

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

ผมนี้ไง จะใช้ทำไมหล่ะครับ หมดสนุกหมด

OverclockZone Member YuE's Avatar

ทุกเกมรอบแรกผมจะไม่ใช้สูตรแต่รอบต่อไปใช้เพื่อความมันส์

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

ผมหายตัวตลอดกัวโดนยิงแล้วทหารมันจะพูดว่า "I see something" แล้วก็ดับอนาถ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ก็นี่ละ ไม่ใช้แล้วไม่ผ่านซักที ด่านที่เดินรินแม่น้ำไปในป่า แล้วเจอหน่วยลาดตะเวนเกาเหลา ซุ่มยังไงถึงรอดงับ ยืนแอบหลังต้นไม้มันยังเห็น เห็นได้ไงฟ่ะ

OverclockZone Member พีระพัฒน์'s Avatar

จบนานแล้วครับ เล่นไม่ยากครับเกมส์นี้ ไม่เคยใช้ไรช่วยผมชอบมากภาพสวยดี

OverclockZone Member amppeter's Avatar

ต้องใช้ทักษะหน่อยครับ

OverclockZone Member zero_za's Avatar

ซุ่มยิงหัวครับ

OverclockZone Member ood's Avatar
    บางบอน เกาะสมุย ^_^

ผมเล่นเป็นเดีอนกว่าจะจบครับไม่ใช้สูตรเลยใช้แล้วไม่มันครับ^_^

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

Quote Originally Posted by manchester2548 View Post
    ก็นี่ละ ไม่ใช้แล้วไม่ผ่านซักที ด่านที่เดินรินแม่น้ำไปในป่า แล้วเจอหน่วยลาดตะเวนเกาเหลา ซุ่มยังไงถึงรอดงับ ยืนแอบหลังต้นไม้มันยังเห็น เห็นได้ไงฟ่ะ
    อ่อ ถ้าด่านนี้ผมวิ่งอย่างเดียวคับ ไม่สนใจ ขืนยืนสู้มีดับ

OverclockZone Member Zarcorn's Avatar

ซุ่ม เดินมุมๆ ด่านที่เป็นป่า ก็พยายามอยู่ที่สูงๆ แล้วก็ต่อกล้องซูมเอา เก็บเสียงด้วยก็ดี

OverclockZone Member dragstar's Avatar

Quote Originally Posted by zero_za View Post
    ซุ่มยิงหัวครับ
    ใช่แล้วครับ ผมก็ใช้วิธีนี้ ซุ่มยิงหัว ค่อยๆเก็บทีละคน อย่าไปบ้าระห่ำบุกไปสดๆ เพราะเราไม่ใช่อาร์โนล ในคนเหล็กนะขอรับ

OverclockZone Member

ผมเล่นจบแบบไม่ใช้สูตรครับ
    สไตล์การเล่นของผมลอบเร้นและอาศัยจังหวะเป็นหลัก ดูแผนที่เรดาห์ และที่สำคัญ
    มันจะมี มิเตอร์บอกระดับศัตรู ถ้าแดงคือศัตรูรู้ตำแหน่งเราแล้ว(ต้องเผ่นแล้วตอนนี้)
    ซึ่งตรงจุดนี้นั้น ผมจะระวังมาก ถ้ามิเตอร์มันเริ่มใกล้สีแดง ผมจะกดนอน แล้ว Cloak ซะรอจนกว่าเป็นปรกติ
    ค่อยเคลื่อนย้ายตัว ก็แน่นอนครับทำแบบนี้ไปเรื่อยๆเก็บไปเรื่อยๆ เอาศพทหารเกาหลีไปซุกไว้ที่มืด
    ทำภารกิจให้เสร็จ ก็ผ่านได้

แต่ถ้าถึงด่านที่ต้องจัดการให้หมดนั้น ต้องหาที่กำบังเป็นหลักใช้สภาพแวดล้อมให้เป็นประโยชนครับ
    อีกอย่างขยันกด F5 ก็สบายแล้วครับ

ป.ล. เกมนี้ถ้าเทียบความยากกับ Farcry ผมว่า Farcry ยากกว่ามากครับ

OverclockZone Member k_vijit's Avatar

หายตัวครับ แล้วโยนระเบิดไม่นับ แล้วก้อยิงไปด้วยเดี๋ยวก้อหมด 555

OverclockZone Member

อ่านค.ห.บนผมจบมายังไม่รู้เลยมันนอนกับเอาศพไปซุกได้- -* ผมเน้นแอบครับ แอบทุกที่ ถ้าอยู่ที่กว้างแล้วมันเยอะก็เน้นเอารถไล่ชนครับ ไอด่านที่มีสะพานแล้วพวกเกาหลีเยอะๆเนี่ยกว่าผมจะผ่านนี่ท้อไป2รอบเลย เกมนี้มันมีวิธีเล่นเยอะมากครับ ดัดแปลงกันไปตามถนัด คนเล่นเกมยิงกันอ่อนๆ อย่างผมยังจบได้แบบไม่ใช้สูตรเลย

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ของผม ลุยแหลกครับ หลักการไม่มีอะไรมาก บู้อย่างเดียว ไม่ไหวก็ถอยตั้งหลัก เก็บรอบนอกก่อน อย่างวิ่งไปกลางดง หาหลังพิงดีๆ แค่นี้ก็ฉลุยแล้วครับ มาเป็นกองทัพกะไม่กลัว
    แต่ยอมรับ ทหารเกาหลีแมง เก่งจริงๆ อยู่ในที่มืด ขนาดเราใช้กล้องอินฟาเรท พวกมันใช้ไฟฉ่าย ผมยิงปืน ปั้ง นัดเดียว มันรู้ตำแหน่งผมกันทั้งกองร้อย เซงตรงนี้แหละ กลางวันพวกมันก็ตาดี กลางคืน พวกมันยังตาดีไม่จ่างจากกลางวัน ต่างกับเรา กลางวันเราตาดี กลางคืนล่ะมองไม่ค่อยจะเห็นมันเลย

OverclockZone Member miixer's Avatar

ซุ่มยิงครับ โดนไล่หนักๆก็วิ่งไปหลังต้อนไม้ หิน แล้ว Clock ซะ รอจังหวะหน่อยแล้วมาเก็บมันใหม่

ส่วนถ้าเจอ alien น้อยนี่ เผ่นครับ อิอิ

จบมาจนได้

OverclockZone Member stringman's Avatar

อยู่ไกลก็เพิ่มความแข็งแกร่งแล้วซุ่มยิงครับมือไม่ค่อยสั่นดีด้วย ระยะกลางก็หายตัวแล้วยิงครับ ระยะใกล้ ก็โกยยย ไปเริ่มใหม่ที่ไกลครับ(รวมถึงโดนรุมด้วย) เน้นยิงหัวครับยิงเข้าตัวหมดแม็กทหารเกาหลียังไม่ตายเลย (ทหารเกาหลีพวกนี้เป็นพวกเข้าโครงการซุปเปอร์โซลเยอร์ครับแนวเดียวกับกัปตันอเมริกา ทน อึด ถึก)

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks