Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสไหม้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิสไหม้

ตามหัวข้อครับ
    คืออยากทราบว่าจะซ่อมได้มั้ยครับ หรือว่าจะซ่อมได้ที่ไหน
    มันไหม้ที่แผงวงจรเขียวๆครับ ผมไม่รู้ว่าเรียกอะไร ไหม้ที่ตัวชิปดำๆอะครับ
    ไปลองหาข้อมูลที่ google ก็มีบอกให้เปลี่ยนแผงวงจรบ้าง เอาไปกู้บ้าง ผมไม่อยากให้
    ร้านกูอะครับ เลยไม่รู้ทำไง แต่ผมอยากเปลี่ยนแผงวงจรมากกว่า ถ้าทำเองได้ก็ดีครับ

ถ้าใครมีข้อมูลหรือมีวิธีแก้หรือจะแนะนำอะไร ก็ขอช่วยหน่อยครับ จะขอบคุณมากครับ
    (ผมไม่มีรูปให้ดูเพราะเล่นที่ร้านเน็ตครับ เสียดายข้อมูลมากๆ อยากได้คืนมา เพราะข้อมูลสำคัญเยอะมาก อีกอย่างคือ ข้อมูลรายงานที่จะส่งอาจารย์ด้วย )

ลองหาซื้อแผงวงจรฮาร์ดดิสเสียๆจากเพื่อนๆในนี้ดูครับเห็นมีกันเยอะ ต้องแผงวงจรตัวเดียวกันน่ะครับ ถ้ารอไม่ไหวลองถามร้านซ่อมดูครับว่าราคาซักเท่าไหร่ถ้ารับได้ก็ซ่อมเลยร้านที่พันทิพย์เยอะครับ

Comment

ส่งเคลมได้ไหมล่ะครับ

Comment

Working...
      X