Announcement

Collapse
No announcement yet.

เม้าเสียบไม่ติืดทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เม้าเสียบไม่ติืดทำไงดี

วันก่อนฮาร์ดดิสเน่า มาวันนี้ ลงวินโดว์เสร็จ เม้าท์ดันไม่เห็น มันเป็นยูเอสบี เเต่ก่อนได้ไม่มีปัญหา
    ใช้บอร์ด GIGABYTE GA-MA78GM-S2H เเต่ก็นึกสงสัย พอร์ตยูเอสบีอยู่ เเต่่วันก่อนก็ใช้ได้
    เซ็งเลย ซื้อมาสองวันละยังไม่ได้ใช้
    ของเพื่อนนะมันเซ็งเครียดเลย หรือว่ามันดวงซวยเองหวะ

ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นดูซิครับว่า Mouse เสียหรือป่าว หรือไม่ก็ลองเสียบ USB ช่องอื่นๆดูมันมีตั้งหลายช่องแหนะ

Comment

เดี๋ยวจะลองไปหามันดูครับ 555

Comment

เปิด port usb รึยัง

น้องกิ๊กนี่ต้องไป set เปิด usb mouse ก่อน ถึงจะเห็นนี่งับ (เคยเป็นอยู่) พอเอา ps2 จิ้มเห็น usb ไม่เห็น เหอๆ

ไม่งั้น ก็ลองเอาไปจิ้มเครื่องอื่นดูก่อนก็ได้

Comment

เดี๋ยวจะลองเข้าไปดูครับ เพราะไม่ได้ทำคนเดียว เดี๋ยวคนนู้นคนนี้มาดูบ้าง
          ขอบคุณครับ บางครั้งผมก็หลงๆลืมๆ เซ็งสมองเหลือเกิน

Comment

Working...
          X