Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะฟันธงแล้วครับ ประกัน/Spec

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะฟันธงแล้วครับ ประกัน/Spec

เป็นส่วนประกอบการตัดสินใจครับว่าจะเอาตัวไหน
    คืออยากทราบว่าประกันของยี่ห้อเป็นอย่างไรบ้างครับ ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ
    ทั้งที่ดีและไม่ดี ที่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ประสบกันมาหนะครับ
    คือจากกระทู้เก่าก็มีคนเชียร์ ASUS กันเยอะครับแต่ไม่รู้ประกันดีไหมครับ

1.HP/Compac ได้ยินมาว่าปะกันดี มี Insurance
    HP เมื่อเทียบกันโดยใช้ราคาเป็นตัวยืนจะได้ Spec ต่ำกว่าชาวบ้าน
    Compac CQ45-107TX Spec Good แต่ไม่ชอบบอดี้ตรงที่วางมืออะ มันเงาๆ
    Compac CQ45-102TU Spec Good แต่ไม่มีการ์ดจอ ชอบบอดี้สวยกว่า 107TX

2.LENOVO ประกันไม่รู้ว่าดีไหม
    Y410 SPEC ดี ราคาก็พอได้ Design ให้ 5/10 และข่าวของ GF8400-8600 ไม่ค่อยดี

3.ASUS ประกันไม่ว่ารู้ดีไหม
    Spec OK Design ให้ 7/10

http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=Y410

HP ประกันดีเรอครับ ?

ผมให้ท่านอื่นมาตอบละกันครับ

Comment

Originally posted by G_Seed View Post

ตอบง่ายๆสั้นๆได้ว่า ดีครับ ใช้มาหลายเครื่อง ศูนย์ครอบคลุมทั่วประเทศ(และทั่วโลก)แถมมีประกันอุบัติเหตุและสูญหาย
      asus+lenovo=ถ้าคุณอยู่กรุงเทพ หรือหัวเมืองใหญ่
      hp+compaq=ถ้าคุณอยู่ในแหล่ง***งไกลความเจริญเช่นผม(บ้านนอกนั่นหละ)
      ปล.ถ้ามันจะเสียมันก็เสียได้ทุกยี่ห้อนั่นหละ

Comment

Originally posted by G_Seed View Post

ถ้าอยู่ในประกันก็ดีครับ

Comment

Compac CQ45-107TX
          ตัวจริง สวยนะครับ หรือผมชอบคนเดียว 55+ แต่ฝาเป็นรอยนิ้วมือง่ายมากๆ

Comment

้hp กับคอมแพคถ้าประกันดีจริงไมคนด่าเยอะจนขึ้นกระทู้แนะนำในพันทิพอะคับ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
              ้hp กับคอมแพคถ้าประกันดีจริงไมคนด่าเยอะจนขึ้นกระทู้แนะนำในพันทิพอะคับ
              ถ้าผมตอบไปมันก็จะเข้าสู่วังวนเดิม

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                ที่ตอบก็มาจากประสบการจริงไม่ได้โม้...ของมันขายได้มาก คนใช้มาก จำนวนคนบ่นต่อจำนวนยอดขายคิดเป็นเปอร์เซ็นก็พอๆกันกับยี่ห้ออื่นละครับ ไม่มีศูนย์ของยี่ห้อไหนไม่โดนบ่นหรอกครับ (เอะ...!!หรีอว่าbenqดีที่สุด)
                Last edited by ok.chok; 20 Aug 2008, 12:37:28.

Comment

มีความรุ้สึก hp/compaq จะโดนเหยียดมากที่สุดในหมุ่ laptop นะครับ จากที่ดุมา

Comment

HP ประกันเขาดีครับ... รับผิดชอบลูกค้ามากครับ ขนาดการ์ดจอมีปัญหายังไม่ออกมารับผิดชอบ ลูกค้าเลย
                    ^
                    ^
                    ^
                    ประชดนะนี้ เพื่อนผมซื้อ compaq มาแล้วหมดประกันเจ๊ง เพราะเรื่อง nvidia นี้แหละ ทาง hp ดูแลลูกค้ายังไงครับ ?

อย่างทาง benq เขาให้ซ่อมฟรีเลยครับ ถึงแม้จะหมดประกันไปแล้ว อย่างนี้จะเรียกว่าค่ายไหนดีละครับ

ถ้ายอมรับกับการส่งเครม 3 อาทิตได้ ก็เลือก benq เถอะครับ

อย่างวันนี้ผมเห็นคนขับรถเบ็นซ์ แล้วถือกระเป้า BenQ ด้วยอะ อิอิ

Comment

Originally posted by TM_KPP View Post
                      เป็นส่วนประกอบการตัดสินใจครับว่าจะเอาตัวไหน
                      คืออยากทราบว่าประกันของยี่ห้อเป็นอย่างไรบ้างครับ ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ
                      ทั้งที่ดีและไม่ดี ที่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ประสบกันมาหนะครับ
                      คือจากกระทู้เก่าก็มีคนเชียร์ ASUS กันเยอะครับแต่ไม่รู้ประกันดีไหมครับ

1.HP/Compac ได้ยินมาว่าปะกันดี มี Insurance
                      HP เมื่อเทียบกันโดยใช้ราคาเป็นตัวยืนจะได้ Spec ต่ำกว่าชาวบ้าน
                      Compac CQ45-107TX Spec Good แต่ไม่ชอบบอดี้ตรงที่วางมืออะ มันเงาๆ
                      Compac CQ45-102TU Spec Good แต่ไม่มีการ์ดจอ ชอบบอดี้สวยกว่า 107TX

2.LENOVO ประกันไม่รู้ว่าดีไหม
                      Y410 SPEC ดี ราคาก็พอได้ Design ให้ 5/10 และข่าวของ GF8400-8600 ไม่ค่อยดี

3.ASUS ประกันไม่ว่ารู้ดีไหม
                      Spec OK Design ให้ 7/10

http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=Y410

อย่าหลงประเด็นเด้อ ครับพี่น้อง

Comment

เจ้าของกระทุ้บอกแชร์ประสบการณ์ทั้ง ดีแล้วไม่ดีไงครับ
                        เขาบอกมา 3 ยี้อ้อใช้ไหมครับมี HP, Lenovo,asus
                        ถ้าเป้นผมตอนนี้เลือก lenovo ละกัน มันจะมีตัวหนึ่งที่เป็น
                        T8100 HDD 250gb ram2gb VGAx3100 ราคาไม่เกิน30k
                        ผมจำชื่อรุ่นไม่ได้ โทดทีนะครับ พอดีผมไม่ค่อยได้เซ็คสินค้าของ lenovo

ในด้านประกัน นี้ให้ท่านอื่นมาตอบละกันครับ

HP ถ้าผมชอบคงเป็นที่บอดี้ครับ กับ ลำโพง
                        ส่วนที่ไม่ชอบ ก็เป็นที่ ยัด windows แท้มา ราคาแพงไปเมื่อเทียบกับสเป็ค

asus จะมีปัญหาบ้างรุ่นนะครับ ที่บานพับแตก ผมเห็นมารายคนละ
                        ส่วนเรื่องบอดี้นั้น เหมาะกับ คอเกมเมอร์ครับ หุหุ

Comment

เจ้าของกระทุ้บอกแชร์ประสบการณ์ทั้ง ดีแล้วไม่ดีไงครับ
                          เขาบอกมา 3 ยี้อ้อใช้ไหมครับมี HP, Lenovo,asus
                          ถ้าเป้นผมตอนนี้เลือก lenovo ละกัน มันจะมีตัวหนึ่งที่เป็น
                          T8100 HDD 250gb ram2gb VGAx3100 ราคาไม่เกิน30k
                          ผมจำชื่อรุ่นไม่ได้ โทดทีนะครับ พอดีผมไม่ค่อยได้เซ็คสินค้าของ lenovo

ในด้านประกัน นี้ให้ท่านอื่นมาตอบละกันครับ

HP ถ้าผมชอบคงเป็นที่บอดี้ครับ กับ ลำโพง
                          ส่วนที่ไม่ชอบ ก็เป็นที่ ยัด windows แท้มา ราคาแพงไปเมื่อเทียบกับสเป็ค

asus จะมีปัญหาบ้างรุ่นนะครับ ที่บานพับแตก ผมเห็นมารายคนละ
                          ส่วนเรื่องบอดี้นั้น เหมาะกับ คอเกมเมอร์ครับ หุหุ

Comment

ผมเห้นแต่ asus series Aเป้นกันนะ รุ่นประมาณ pentium M ,cereron duo เป้นกันนะรุ่นใหม่ไม่มีปัญหานี้แล้ว f8 ผมเห้นข้อต่อแข็งแรงทนทาน ไม่ใช้ตัวล็อกหมุนๆเล้กๆแบบเมื่อก่อน

Comment

จากที่ใช้อยู่ Asus ศูนย์ดีมากๆครับ รับผิดชอบสุดๆ เรื่องบานพับแตกมันเป็นเฉพาะรุ่นA8 Seriesเก่าๆเท่านั้น รุ่นใหม่หรือล๊อตใหม่ไม่เป็นแล้วครับ สบายใจได้
                              ของผมเอาไปเปลี่ยนมารอบ2 ตอนนี้แน่นมากๆ ใช้มานานแล้วยังไม่มีปัญหาครับ (เครื่องซื้อมา2ปี หมดประกันแล้ว แต่เรื่องบานพับแตกทางศูนย์บอกว่า ถ้ายังเป็นอีกเอาไปเคลมได้เลย)

Comment

Working...
                              X