Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นขับรถจอใหญ่หยาบกะจอเล็กละเอียด สนุกต่างกันอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นขับรถจอใหญ่หยาบกะจอเล็กละเอียด สนุกต่างกันอย่างไร

สงสัยว่าเล่นเกมส์ขับรถนี่เล่นกะ LCDTV 32" หรือ 42" แต่ได้แค่ 1280 x 720 เทียบกะเล่นจอคอม 22" ละเอียด 1650 x 1050 ความสนุกต่างกันอย่างไร เดาว่าอันละเอียดน้อยได้ 7-80 fps แต่อันละเอียดมากได้น้อยกว่าหน่อย 5-60 fps

ใครมีประสบการณ์รบกวนหน่อยครับ

ยังใช้ CRT 17" อยู่เลยเหอๆ ผมว่าเกมรถแข่งเนี่ย ถ้าจะใช้สนุก frame rate ต้องสูงหน่อย และคงที่ไม่แกว่ง

Comment

เล่นอันที่สบายใจคับ อย่างDirt หรือGridเนี่ยะ เน้นเฟรมเรตมาก่อน ความงามมาทีหลัง ถ้าพวก NFSเน้นงามก่อน เพราะมันจะกระตุกไปเลย มันไม่หน่วงเหมือน2เกมแรก ทำให้บังคับได้ง่ายกว่าอ่ะคับ

Comment

Originally posted by ZervZ View Post
        เล่นอันที่สบายใจคับ อย่างDirt หรือGridเนี่ยะ เน้นเฟรมเรตมาก่อน ความงามมาทีหลัง ถ้าพวก NFSเน้นงามก่อน เพราะมันจะกระตุกไปเลย มันไม่หน่วงเหมือน2เกมแรก ทำให้บังคับได้ง่ายกว่าอ่ะคับ
        ขอบคุณครับ งั้นถามต่อ เฟรมเรทราวเท่าไหร่ถึงจะบังคับได้ติดนิ้วติดจอย

การ์ดแค่ 4850 OC หรือ 9800GTX+ ก็น่าจะพอ สำหรับ 720p มั๊ย จะได้สอยซะที หาข้อมูลจนเลือกไม่ถูก

Comment

Working...
        X