Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ notebook ราคาไม่เกิน35k+-1000 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ notebook ราคาไม่เกิน35k+-1000 หน่อยครับ

ส่งที่อยากได้คือ
    1. หน้าจอไม่ใหญ่มาก(แบบว่ามันหนัก)

เอาไว้
    1. เล่นเกมบ้าง แต่ไม่ใช่เกมหนักอย่างมากก็พวก online (เพราะที่บ้านมี 4870*2 อยู่แว้ว)
    2. ทำงาน พิมงาน แฟลตบ้าง และก็ดูหนังทั่วไป ถ้า hi-def ไม่กระตุก แจ่มเลย

ที่สนใจไว้ก็พวกยี่ห้อ

ทุกยี่ห้อแหละครับอะไรก็ได้ แต่ไม่รู้แปลกอย่างนึงผมเห็ยกระทู้ถามส่วนมากไม่มีใครแนะนำ เอเซอร์เลย มันไม่ดีหรอครับ อยากรู้เฉยๆ

รบกวนช่วยบอกรุ่นที่ท่านคิดว่าเหมาะกันนี้หน่อยนะครับถ้าจะให้ดี บอกราคามาด้วยก็ได้นะครับ และอีกอย่างคือ ถ้าจพได้นะ บอก หารดจอมันทีครับ

ปล. เห็นดูมาเยอะ 8400-8600 มันมีปัญหาหรอครับ แล้วเราจะทำไงดีนี่ งบน้อยด้วย จะซื้อ 9500 คงไม่ได้ แงๆ

ดันๆ

Comment

ดูหนัง Hidef คงต้องพวกการ์ด ATI ครับ ดูหนังดีกว่า

Comment

เบนคิวs41-m60เลยคับ cput8100 แรม4กิก hdd250กิก ประกัน2ปี กาดจอจีฟอส8600 และออกมารองรับแล้วว่ารุ่นใหม่ไม่มีปัญหา

ส่วนรุ่นเก่าที่กาดจอมีปัญหา ไม่ว่าหมดประกันไม่หมดว่อมฟรีและต่อประกันฟรีอีก1ปี เป็นเจ้าแรกในไทยที่กล้าออกมารับผิดชอบ

ไงสนใจs41ลองดูคลับตามลายเซ็นผมได้คับ

ที่แนะนำ8600ทั้งที่คุณกังวลและไม่ค่อยเล่นเกมหนักแต่กาดจอโน๊ตบุ๊คเปลี่ยนไม่ได้

แต่ไงถ้ากลัวก็ลองดูกาดจอatiก็ได้คับ ในเอเซอร์เห็นมีหลายตัวเลยในรุ่นใหม่ๆ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
          เบนคิวs41-m60เลยคับ cput8100 แรม4กิก hdd250กิก ประกัน2ปี กาดจอจีฟอส8600 และออกมารองรับแล้วว่ารุ่นใหม่ไม่มีปัญหา

ส่วนรุ่นเก่าที่กาดจอมีปัญหา ไม่ว่าหมดประกันไม่หมดว่อมฟรีและต่อประกันฟรีอีก1ปี เป็นเจ้าแรกในไทยที่กล้าออกมารับผิดชอบ

ไงสนใจs41ลองดูคลับตามลายเซ็นผมได้คับ

ที่แนะนำ8600ทั้งที่คุณกังวลและไม่ค่อยเล่นเกมหนักแต่กาดจอโน๊ตบุ๊คเปลี่ยนไม่ได้

แต่ไงถ้ากลัวก็ลองดูกาดจอatiก็ได้คับ ในเอเซอร์เห็นมีหลายตัวเลยในรุ่นใหม่ๆ
          เป็นผมๆแนะนำ ASUS F8OS ครับ
          สเปกตามนี้:
          ASUS F80S-4P020C
          Intel Core™2 Duo Processo T8100 : 2.1 GHz, 3MB On-Die L2 Cache SiS SIS 671DX + 968 RAM 2 GB DDR2 667 14.1" WXGA Color-Shine (Glare-type),Asus Splendid Video Intelligent Technology ATI Mobility™ Radeon® HD 3470, 256MB VRAM 250GB,5400rpm

อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=264079

เพราะจริงๆแล้วการ์ดจอ 8600 ยังมีปัญหาอยู่ครับถึงจะเป็นรุ่น Mxx ก็เถอะ เพียงแต่ทางเบนคิวออกมาต่อประกันเฉพาะการ์ดจอเท่านั้น และทาง nvidia ก้อยังไม่ได้ออกมายืนยันครับว่าชิพseries 8 และ 9 ที่เป็นปัญหานั้นได้แก้ไขไปแล้วหรือยัง ฉะนั้นยังฟันธงไม่ได้ครับว่ามันไม่มีปัญหา

F80S ใช้การ์ดจอ ATI HD 3470 (แรงพอๆกะ 9300M GS) ไม่มีปัญหาเรื่อง heat cycle สบายใจได้
          ถึงการ์ดจอจะไม่แรงเท่าตัว 8600 แต่เจ้าของกระทู้เค้าบอกนี่ครับว่าไม่ได้เล่นเกมหนักๆ อย่างมากก็แค่เกมออนไลน์ ซึ่ง 3470 เล่นได้ลื่นหัวแตกทุกเกมแน่ครับ 8600 เกินความจำเป็นไปนิดแถมเสี่ยงด้วย
          Last edited by stroumphs; 20 Aug 2008, 13:52:59.

Comment

555 รับทราบ จ้า เอาความเห็นท่านอื่นบ้างครับ

Comment

แนะนำไม่ถูกครับ เดียวกลัวโดนท่านเจ้าของกระทู้ผิดหวัง
              ดูหนัง เล่นเน็ต เกมออนไลน์ แต่ติดที่เดียวตรงที่ดูหนัง hi-def นี้แหละเลยแนะนำไม่ถูกครับ

55555

Comment

ถ้า hi-deg ไม่ได้จริงๆ ช่สงมันครับดูในคอมก็ได้

Comment

งั้นลองเข้าไปเซ็คราคาที่เว็ปนี้ดูก่อนก็ได้ครับ
                  http://www.****************/2008/index.php

Comment

Working...
                  X