Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Tuniq tower 120 มาโพสกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มารายงานผลต่อ หลังจากได้ค่าrock stable ที่500*8 ไฟ1.63 อุๆ เมื่อก่อนกับdark p965 ที่4ghz นี่เล่นcrysis ได้ไม่กี่นาทีก็ดับ เล่นได้จริงแค่3.6 แต่ตอนนี้ได้4ghz เสถียรๆ เล่นมา2ชั่วโมงยังไม่ดับ อุๆ ยอดเลย 505 ไม่ผ่าน คาดว่าแรมตัน kingston chip kingston 1/667 เง๊อ อยากได้ d9 มาอัดจัง อยากรู้ว่าจะไปได้เท่าไหร่ cpu กินไฟ ก็ซัดไฟไป ไม่กลัวอยู่แล้ว เหอๆ (เคยเห็นคนเล่นโหดกว่าผมอีก conroe ซัดไป1.9v เอิ๊กกกกก บอกtuniq รับไม่ไหว เลยขายต่อผมมา เหอๆ ผมก็ไม่กล้าใช้ขนาดนั้นเหมือนกัน)

temp ก็ประมาณนั้น ผิดคาดครับ pipe แค่3ท่อ แต่อาศัยฟินถี่+ใหญ่ ผมก็ว่าโอเลยนะราคาราวๆเนี้ย คุ้มตังดี พัดลมเดิมก็แรงดีอยู่แล้ว จัดการความร้อนรวมในเคสหน่อยก็เยี่ยมแล้วครับ

Comment

ดันไปใช้อญู่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by leqslbonn View Post
        ก็ไหนบอกว่าไฟพอๆกับแล้วมาเปลี่ยน เป็นไฟ 1.6V มันต่างกันตั้งเยอะนะ กะ 1.4375 เหอๆ

เมาอะไรมารึเปล่าครับ ผมไม่เห็นมีใครพูดถึงไฟ1.4375เลย

ถ้าคิดว่าทำยังไงอุณหภูมิยังไงก็ไม่แตะ80แน่ๆ ลองลากดูเองเลยครับ ควบคุมตัวแปรให้เหมือนกัน ทุกอย่าง ได้แล้วเอาผลมาให้ชมด้วยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ดูอุณหภูมิในcoretempหรือrealtemp เป็นหลักนะอย่าดูที่มากะเมนบอร์ด

Last edited by บ้าคอม; 22 Aug 2008, 20:39:21.

Comment

Originally posted by shady View Post
          มารายงานผลต่อ หลังจากได้ค่าrock stable ที่500*8 ไฟ1.63 อุๆ เมื่อก่อนกับdark p965 ที่4ghz นี่เล่นcrysis ได้ไม่กี่นาทีก็ดับ เล่นได้จริงแค่3.6 แต่ตอนนี้ได้4ghz เสถียรๆ เล่นมา2ชั่วโมงยังไม่ดับ อุๆ ยอดเลย 505 ไม่ผ่าน คาดว่าแรมตัน kingston chip kingston 1/667 เง๊อ อยากได้ d9 มาอัดจัง อยากรู้ว่าจะไปได้เท่าไหร่ cpu กินไฟ ก็ซัดไฟไป ไม่กลัวอยู่แล้ว เหอๆ (เคยเห็นคนเล่นโหดกว่าผมอีก conroe ซัดไป1.9v เอิ๊กกกกก บอกtuniq รับไม่ไหว เลยขายต่อผมมา เหอๆ ผมก็ไม่กล้าใช้ขนาดนั้นเหมือนกัน)

temp ก็ประมาณนั้น ผิดคาดครับ pipe แค่3ท่อ แต่อาศัยฟินถี่+ใหญ่ ผมก็ว่าโอเลยนะราคาราวๆเนี้ย คุ้มตังดี พัดลมเดิมก็แรงดีอยู่แล้ว จัดการความร้อนรวมในเคสหน่อยก็เยี่ยมแล้วครับ

สอยแรมเทพมาอัดเลยท่าน

ทูนิคคุ้มได้ใจครับ ผมก็เคยใช้อยู่1790จ่ายทีเดียวจบเลย หลังๆมาเปลี่ยนเป็น120U ex เนื่องจากมันสวยกวา เล็กกว่า และบ้าตามกระแสครับ

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
            ทำไมของท่านเย็นจัง ของผม120U ex 533x8อัดไฟพอๆกะท่านFulload Orthosแตะๆ80องศา บ้านไม่แอร์เหมือนกัน เทสกลางคืนอุณหภูมิห้อง28-30

Probe HWmonitor everest coretemp แสดงผลได้เท่ากัน
            แล้วนี้คืออะไร ตัวสีแดงที่พิมบอกไฟพอกะท่าน ผมเข้าใจผิดตรงไหนเนี่ย ซึ่งพอๆนี้หมายความว่ามันควรใกล้เคียง 1.4375 ไม่ใช่หรอ หรือ คำว่าพอๆ มันกลายเป็น 1.6 เลยหรอมันต่างกันเยอะอยู่นะ ไอ้ผมก็คิดว่า อัดไฟพอๆ ที่ท่านบอกว่า ค่ามันน่าจะใกล้เคียง 1.4375 เพราะผมใช้อยู่ 1.4375 มันก็ไม่ควรกระโดด 1.6 อ่านกระทู้ให้ละเอียดหน่อยซิท่าน อ่านไล่จากบนลงล่างนะ แล้วที่สำคัญผมตั้งกระทู้นี้อย่าลืมอ่านข้อความแรกที่ผมโพสด้วยละ เดี๋ยวจะเข้าใจไม่ตรงกัน
            Last edited by leqslbonn; 23 Aug 2008, 01:04:54.

Comment

Originally posted by leqslbonn View Post
              แล้วนี้คืออะไร ตัวสีแดงที่พิมบอกไฟพอๆกัน ผมเข้าใจผิดตรงไหนเนี่ย
              ท่านเข้าใจถูกละ ในความคิดของท่านนะ

แต่ที่ผมพูดถึงคือการocE8200ว่าของผมกะของท่าน shady เงื่อนไขการocแทบจะเหมือนกันแต่ทำไมมันแตกต่างกัน
              แล้วผมบอกว่าไม่มีแอร์แต่บ้านท่านมีแอร์จะเอามาเปรียบกันทำไมละครับ
              ผมคงไม่บ้าเอา45นาโนไปเทียบกับ65นาโนและเอาcpuต่างรุ่นมาเปรียบเทียบกันหรอกครับ
              ตัวแปรคนละเรื่อง บัส ความเร็ว Vcore ไม่เหมือนกันจะเอามาเปรียบทำไม

มาถึงตอนนี้ถ้ายังไม่เข้าใจ ผมก็คงไม่รู้จะอธิบายยังไงละครับ

มีรูปมาฝากอีกละ หุหุ
              Last edited by บ้าคอม; 23 Aug 2008, 01:10:21.

Comment

= ="

Comment

ทำไหมเย็นกานจัง ผม e2160 @ 3.0 1.5v idle 40-45 full 80+ ห้องปรกติครับผมทำไรผิดป่าวเนี่ย tunig 120 1500รอบ

Comment

AMD 4600+ @ 3.00 GHz 1.42V (เดิม 2.4GHz)
                    Tuniq tower120 +MX2 1600 รอบ
                    ความร้อนประมาณ 27-33 องศาเปิดแอร์
                    30-40 ปิดแอร์
                    เจ๋งมากๆ

Comment

Tower 120 รอบเต็ม
                      E7200@ 4.0 ไฟ 1.7 (week 743 ซ่งติงนี้แ-กไฟเห้ๆ tk ไปขุดมาจากกรุไหนไม่รู้)
                      idle 28-33 full 68-76 (orthos)

Comment

เพ่งประกอบเสร็จเดี๋ยวนี้เลย
                        Spec
                        M2N-E
                        X2 5000 BE
                        Tuniq 120 รอบ 1200+MX2
                        Idel 32-35
                        มันร้อนไปป่าวฮะ เดิมๆยังไม่ได้ Clock เลย

Comment

ปรกติของผม tunig e2160 @3.3 ห้องแอร์แต่ก็ไม่ค่อยเย็นมากยัง idle 32-34 เลย full กดไป 79-87 ห้องคุณห้องอะไรน่าจะบอกแต่น่าจะแอร์น่า 32 เอง
                          สบายๆๆ บอร์ดนี้เดี๋ยวกก็มีคนตอบ

Comment

ใช้เช่นกันครับ

on air Phenom9850@3.0 1.42
                            รันprime95มาหลาย ชม

cpu full load 45-46
                            Idel 24-26

Comment

Originally posted by veekab View Post
                              ปรกติของผม tunig e2160 @3.3 ห้องแอร์แต่ก็ไม่ค่อยเย็นมากยัง idle 32-34 เลย full กดไป 79-87 ห้องคุณห้องอะไรน่าจะบอกแต่น่าจะแอร์น่า 32 เอง
                              สบายๆๆ บอร์ดนี้เดี๋ยวกก็มีคนตอบ
                              ห้องแอร์ครับ ตอนนี้ผมใส่พัดลม 9 นิ้วซื้อแบบร้านอีเล็กโทลนิค ทั่วไปลมแรงมากติดหน้าเคส มันลด ไป 1 องศาเหลือ 51 เปิดแอร์นะ 25องศา full ตัวละ 60 บาทเองเหอๆ
                              แต่ที่แน่ๆ ฮาดดิส เย็นฉ่ำ
                              Last edited by leqslbonn; 7 Sep 2008, 16:41:03.

Comment

ใช้ U120 อยู่เย็นเจี๊ยบแต่ไม่เคย (ลิงได้แก้ว)

Comment

Working...
                                X