Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 เทส 3D Mark06 ไม่ได้ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 เทส 3D Mark06 ไม่ได้ ช่วยที

เครื่องผมใช้ cpu e6750 @ 3.2GHZ / Ram 1*2 GB bus 800 / VGA ASUS 4850
    ทำไมเวลาเทสโปรแกรม 3D Mark06 แล้วมันค้างไปเลย ครับ

ช่วยทีครับ

Comment

ลง Hotfix 3DMark นะ
      หาได้ใน google

Comment

"C:\Program Files\Futuremark\3DMark06\3DMark06.exe" -nosysteminfo

พิมพ์คำที่ไฮไลต์ต่อที่ช่อง Target: ใน Shortcut/Properties รึยังครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ลง Hotfix 3DMark นะ
          หาได้ใน google
          ขอถามด้วยครับเป็นแบบนี้เหมื่อนกัน hotfix คือ อะไรครับ ไม่รู้จิงๆๆครับช่วยตอบหน่อยครับ

Originally posted by _d View Post
          "C:\Program Files\Futuremark\3DMark06\3DMark06.exe" -nosysteminfo

พิมพ์คำที่ไฮไลต์ต่อที่ช่อง Target: ใน Shortcut/Properties รึยังครับ
          ทำไปทำไหมครับ เกี่ยวด้วยหรือครับ ไม่รู้จิงๆๆครับช่วยตอบหน่อยครับ

เพราะผมก้อเป็นแบบนี้เหมื่อนกันครับ

Comment

Originally posted by adck2008 View Post
            ขอถามด้วยครับเป็นแบบนี้เหมื่อนกัน hotfix คือ อะไรครับ ไม่รู้จิงๆๆครับช่วยตอบหน่อยครับ

ทำไปทำไหมครับ เกี่ยวด้วยหรือครับ ไม่รู้จิงๆๆครับช่วยตอบหน่อยครับ

เพราะผมก้อเป็นแบบนี้เหมื่อนกันครับ
            มันคือ Pach แก้ไห้ HD ของท่านมันรัน 3dmard ได้ก็เท่านั่นเองครับ

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ แต่ คะแนนมันเกือบเท่ากับ 9600 GT เลยน่ะครับ ทำไมมันน่าจะเยอักว่านี้นิ เสปคเครื่องครับ
              cpu e6750 @ 3.2GHZ / Ram 1*2 GB bus 800 / VGA ASUS 4850

Comment

เล่นซะ 3 ห้องเลยเหรอครับ

Comment

cpu มีผลกับโปรแกรมนี้มากครับ

Comment

4850คะแนนไม่ค่อยจีดแต่เกมจีดน้า

Comment

วันนี้เพิ่งไปสอยมา Sapphire hd4850 กะเอามาดู hidef ลอง ปรับ ccc เป็น 100% อุณหภูมิก็ยังสูงอยู่เลย
                      ทำไงดีครับ ห้องแอร์ 27 องศา GPU 82 องศา Full load 90 องศา คะแนนก็ไม่หนี 8800GT ของผมเลย
                      เซ็ง....
                      Last edited by tanagritm; 24 Nov 2008, 12:59:13.

Comment

เอ่อ เรื่องคะแนน ใช้เองน่าจะทราบนะ ก่อนหน้านี้ก็โพสกันเพียบว่าati เนี่ย คะแนนเทสมันไม่ค่อยเยอะ แต่เล่นเกมส์จริง ต่างกันชัดเจน กี่คนๆก็ว่าต่าง คุณมีการ์ดอยู่ก็น่าจะทราบเน๊อ

ของผม ได้ประมาณ132xx ก็ไม่เห็นเยอะ(เยอะกว่า8800gts g80ไม่ถึงพันคะแนน) (e8200 4.04 ghz hd4850 710/1040 ) เล่นเกมส์จริงลื่นมากมายกว่าตัวเก่าเยอะมาก

แต่idel gpu 82 นี่ ปรับ100% แถมห้องแอร์ผมว่าร้อนผิดปรกติอ่ะนะ เคยใช้sinkเดิมปรับ100% เสียงดังโคตรๆ idel แค่60กว่าๆ fullload ประมาณ70กว่า ก็โอนะ ไม่แอร์ แต่ตอนนี้เปลี่ยนsink นานแล้ว เย็นดี

Comment

Originally posted by shady View Post
                          เอ่อ เรื่องคะแนน ใช้เองน่าจะทราบนะ ก่อนหน้านี้ก็โพสกันเพียบว่าati เนี่ย คะแนนเทสมันไม่ค่อยเยอะ แต่เล่นเกมส์จริง ต่างกันชัดเจน กี่คนๆก็ว่าต่าง คุณมีการ์ดอยู่ก็น่าจะทราบเน๊อ

ของผม ได้ประมาณ132xx ก็ไม่เห็นเยอะ(เยอะกว่า8800gts g80ไม่ถึงพันคะแนน) (e8200 4.04 ghz hd4850 710/1040 ) เล่นเกมส์จริงลื่นมากมายกว่าตัวเก่าเยอะมาก

แต่idel gpu 82 นี่ ปรับ100% แถมห้องแอร์ผมว่าร้อนผิดปรกติอ่ะนะ เคยใช้sinkเดิมปรับ100% เสียงดังโคตรๆ idel แค่60กว่าๆ fullload ประมาณ70กว่า ก็โอนะ ไม่แอร์ แต่ตอนนี้เปลี่ยนsink นานแล้ว เย็นดี
                          เพิ่งถอยมาสดๆร้อนๆ ยังไม่ลองเล่นเกมส์เลยครับ กำลังปรับแต่ง hdmi ครับ แต่คาดว่าน่าจะแรงกว่า 8800gt แน่นอนครับ

Comment

ร้อนแปลกๆครับผมปรับ รอบพัดลม 65 เองครับ อุณหภูมิ 45-51 ไม่เกินนี่อ่าครับ ห้องธรรมดานนะครับไม่แอร์

Comment

พอจะทราบไหมครับ ว่ารอบพัดลมอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ผมจะลองบังคับมันดูครับ
                              รบกวนด้วยครับ
                              *ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่มาขอใช้พื้นที่

Comment

Working...
                              X