Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ sound cardหน่อยคับ มีปัญหากับตัวเก่า งบ 2000 คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ sound cardหน่อยคับ มีปัญหากับตัวเก่า งบ 2000 คับ

ผม ใช้ ceative audigy se(de) อยู่
    มีปัญหาคือเวลาลง windowใหม่ จะลงdriver จากแผ่น หรือ โหลดมาจากเวป ไม่ได้ คือจะลงแบบเซ็ทอัพ สำเร็จรูปไม่ได้ (ลงแล้วจะเกิด จอฟ้าทันที)
    ต้องให้ window detect เองแล้วลง driver ที่มีในวินโดว์คือ Creative Audio Processor(wdm) ไปก่อนแล้วมาอัพเดตให้เป็น
    creative audigy audio Processor(wdm) เอาเองทีหลัง (แผ่นที่ให้มาใช้ไม่ได้ เคยลองยืมแผ่น audigy 2zs ของเพื่อนมาก็ใช้ไม่ได้เช่นกัน ตัวที่ใช้ได้นี่หาโหลดมาจากเวปของต่างประเทศ(search จาก google) ไม่ใช่ จากเวป creative เพราะเอาจากเวป creative ก็ใช้ไม่ได้ (ตอนนี้ระคับ เพราะมะก่อนสัก3 ปี ผมก็เอามาจากเวป creative มาแต่ดันทำแผ่นที่ไรท์เก็บไว้หาย แล้วเพิ่งมาลงวินโดว์ใหม่ )
    ลอง window มาหลายเวอร์ชั่นแล้ว ทั้ง xp sp1 sp2 sp3 เคยลองกับ 98 ก็ไม่พลาดคับ
    เป็นเหมือนกัน

ผมเลยไม่กล้า ลง driver โม เป็น Audigy 4 กลัวมีปัญหาอีก
    และอีกอย่างคือ มีสัญญาณรบกวนคับ (ปิด line in แล้ว)

จึงอยากให้ ช่วยแนะนำ sound card คับ
    มีงบ 2000 +- 500 คับ ขอบคุณมากคับ
    Last edited by speck; 20 Aug 2008, 23:55:10.

2ZS โลด
    ว่าแต่ตัวเก่าขายมะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
      2ZS โลด
      ว่าแต่ตัวเก่าขายมะครับ อิอิ

Comment

2ZS มันก็หายากอยู่ ตอนนี้ผมยังหาไม่ได้เลยครับ --

Comment

Working...
        X