Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์ AMD ของผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์ AMD ของผมทีครับ

จะซื้อคอมประกอบเองครับ คิดจะซื้อ CPU ของ AMD ครับ เมื่อก่อนผมเป็นสาวกของอีกค่าย

ครับ แต่มาช่วงหลัง ๆ มีโอกาสให้สัมผัส กับ AMD บ้าง เวลาเล่นเกมส์ รู้สึกว่า ในตัว CPU มัน

มีพลังสถิตอยู่ ทำให้เล่นเกมส์ได้ดีมาก ๆ ไม่รู้ว่าผมรู้สึกไปเองหรือเปล่า เลยอยากหันมาใช้ AMD

ผมเลยจัดสเปคคร่าว ๆมาให้ดูนะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับว่าดีหรือไม่ อย่างไร

CPU : X2 Athlon 5200+

MB : ASUS M2N-X Plus

VGA : 8600GT

HDD : 320GB

RAM : Kingston1GB/800*2

นี่เป็นสเปคที่ผมลองจัดเองนะครับ ไม่ทราบว่าสเปคนี้จะดีไหม สำหรับการเล่นเกมส์ออนไลน์

ประเภท 3D และใช้โหลดบิตครับ แล้วตอนนนี้ เรื่องความร้อนของ AMD หละครับ เป็นยังไงบ้าง

อยากทราบราคาของชุดที่ผมจัด ไม่ทราบว่าราคา ณ.ปัจจุบัน อยู่ที่เท่าไรครับ ยังไงขอความกรุณา

จากเหล่าเทพ ของ AMD ช่วยชี้แนะผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ -*-

พลังสถิตไม่มีหรอก แต่ถ้าเอามือสะกิต bios นี่ไม่แน่

Comment

Originally posted by LIVERPOOL_007 View Post
      จะซื้อคอมประกอบเองครับ คิดจะซื้อ CPU ของ AMD ครับ เมื่อก่อนผมเป็นสาวกของอีกค่าย

ครับ แต่มาช่วงหลัง ๆ มีโอกาสให้สัมผัส กับ AMD บ้าง เวลาเล่นเกมส์ รู้สึกว่า ในตัว CPU มัน

มีพลังสถิตอยู่ ทำให้เล่นเกมส์ได้ดีมาก ๆ ไม่รู้ว่าผมรู้สึกไปเองหรือเปล่า เลยอยากหันมาใช้ AMD

ผมเลยจัดสเปคคร่าว ๆมาให้ดูนะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับว่าดีหรือไม่ อย่างไร

CPU : X2 Athlon 5200+

MB : ASUS M2N-X Plus

VGA : 8600GT

HDD : 320GB

RAM : Kingston1GB/800*2

นี่เป็นสเปคที่ผมลองจัดเองนะครับ ไม่ทราบว่าสเปคนี้จะดีไหม สำหรับการเล่นเกมส์ออนไลน์

ประเภท 3D และใช้โหลดบิตครับ แล้วตอนนนี้ เรื่องความร้อนของ AMD หละครับ เป็นยังไงบ้าง

อยากทราบราคาของชุดที่ผมจัด ไม่ทราบว่าราคา ณ.ปัจจุบัน อยู่ที่เท่าไรครับ ยังไงขอความกรุณา

จากเหล่าเทพ ของ AMD ช่วยชี้แนะผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ -*-

สเปคนี้ผมว่าไม่น่าเกิน 14 k

Comment

การ์ดจอน่าจะเล่น gf9600gs นะครับ

Comment

ต้องถามงบประมาณท่านด้วยครับ
          จะได้แนะนำถูก แต่เชทข้างบนก็
          CPU 2750+-
          Mb 1750+-
          VGA อันนี้แล้วแต่ยี่ห้อครับ 2200+-
          HD 2000+-
          Ram 1500+-
          อิอิ
          รวมๆกันหมื่นต้นๆเองครับ
          เอาตังที่เหลือไปเปลี่ยนการ์ดจอดีกว่าครับ
          ส่วนเรื่องความร้อนถ้าไม่ลาก ไม่มีปัญหาครับ

Comment

สเปคโดยรวมแรงกว่าผมแต่ติดการ์ดจอไม่แรงเท่าไรเอาไปเล่น ไอ้อ่อน กับ เจ้เข้ ไม่ไหว

Comment

อืม ดันให้ว่าที่สาวก AMD ผมก็ใช้ X2 Athlon 5200+
              แต่บอร์ด ASUS M3A78 EMH HDMI ก็เวิร์คนะ เล่นเกมส์งี้ลื่นเลย
              ผมว่าน่าจะเล่นการ์ดจอ ATI ไปเลย น่าจะดีกว่า ไหนๆก็จะมา ค่ายนี้ล่ะ ^^

Comment

เมน AX78 เลย ครับ แรงกว่า ราคา อีกน่อย คุ้ม กว่า ลากส่ะงั้น วัยรุ่น
                ช่ายม้าย ว้ายรุ่น

Comment

VVVVVV

Comment

น่าจะบอกละเอียดกว่านี้นะครับ ว่ารุ่นไหนราคาเท่าไหร่ เออเเละก็งบด้วย

Comment

Working...
                    X