Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นเรื่องเคส หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นเรื่องเคส หน่อยคับ

คือจะมองหาเคสมาใช้ระยะยาวอ่ะคับแต่ยังตัดสินใจไม่ได้
    1.CM Stacker 830<โชว์ด้านในไม่ได้>
    2.Kandaff<แพงไปหน่อย>
    3.Wave Master <เสียตรงที่ฝาข้างไม่ใส>

เอาตามที่ชอบแล้วกันครับ เพราะเหตุผมที่บอกมา มันมีผลทางด้านความพอใจนะครับ ไม่รู้จะตอบให้อย่างไร

แต่ถ้าเป็น ผม อันใหนที่ฝาข้างไม่ใส ก็จะเจาะมันซะมันก็ไส
    อันใหนที่แพง ไปก็ไม่ซื้อนะ อันนี้ส่วนตัวนะ

Comment

ผมก็คิดว่า ซื้อมาเจาะเองก้อดี แต่เรื่องมันก้อคือ จะเจาะยังไงอ่าคับ ช่วยชี้แนะ หน่อย

Comment

เดินไปร้านเหล็ก ร้านเครื่องเสียงรถยนต์ ร้านใหนก็ได้ที่เขามี จิดซอตัดเหล็ก วาดแบบให่เขา ไม่เกิน 5 นาที่ เป็นรูครับ ค่าแรง 50บาทก็แพงแล้ว

Comment

ดูจากข้อตำหนิ Kandaff น่าจะถูกใจคุณที่สุด แต่ติดที่ราคาเท่านั้น

Comment

ใช่ครับ แต่ Wae Master ก็ Ok ถ้าเกิด ตัดฝาข้าง

Comment

ซื้อtsunami dreamสิ ฟาข้างใสด้วย รูปร่างคร้ายๆ waveแหละ ก็สวยดี

Comment

สนใจแบบนี้มั้ย

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                  คือจะมองหาเคสมาใช้ระยะยาวอ่ะคับแต่ยังตัดสินใจไม่ได้
                  1.CM Stacker 830<โชว์ด้านในไม่ได้>
                  3.Wave Master <เสียตรงที่ฝาข้างไม่ใส>
                  ตัวที่1เย็นสุดยอดรองรับการใช้งานทุกรูปแบบปราณีตครับอยากเซ็ตบอร์ดแบบใดก็ได้จะให้กลับหัวเหมือนเหลียนลิ วี1000 ก็ยังได้เทห์จริงๆโดยเฉพาะฝาข้างเนี่ยทรงเทห์มากครับ

ตัวที่2 แพงไปไหมผมว่าราคาเท่าตัวแรกเลยนะอาจถูกกว่าด้วยซ้ำถ้าเป็นตัวสีดำ แถมพัดลมด้านข้างก็ใหญ่มากเย็นทั้งระบบเลยครับ(ตัวใหม่นะครับ)สำหรับพัดลม25เซนด้านข้างเนี่ยสวยไม่มีใครเกินในเคสระดับฟูลทาวเวอร์

ตัวที่3 มีอีกตัวคือpraetorian 732ครับฝาหน้าสำหรับผมน่าจะดูสวยกว่าครับแถมพัดลมด้านหลังเป็น80มิล2ตัวซึ่งต่างจากที่ยกมาคือจากเป็น80มิลตัวเดียวเองครับแต่มี80เซนด้านบนแทน ความสวยก็แล้วแต่ชอบครับราคาถูกสุดก็ร้านบิวซิเทคชั้น4 พันทิพย์ครับราคา3900.-ครับ(เฉพาะสีเงิน) ถ้าท่านอยากได้ฝาข้างใสก็สามารถหาซื้อเพิ่มได้เลยครับที่ร้านเจไดหรือที่www.7daysit.comครับ ราคาประมาณ900บาทมีทั้งมีลายและแบบลายของnvidiaครับ ซึ่งฝาข้างนี้สามารถใส่ได้ทั้งWave Master และคือpraetorian 732ครับ

ชอบตัวไหนก็ซื้อมาเลยครับ
                  แต่ส่วนตัวจากที่เคยใช้มาทั้ง2ยี่ห้อในระดับราคาเดียวกันของcmดูจะคุ้มค่ากว่าทั้งลูกเล่น ความคงทน และความปราณีตครับ ยกตัวอย่างที่ยึดการ์ดต่างๆของttจะเป็นพลาสติกซึ่งถ้าใส่ไม่ระวัง ผิดจังหวะ อาจหักได้ง่ายและไม่สามารถหาอะไหล่เปลี่ยนได้ ผิดกับcmที่เป็นน็อตแยกแต่ละอัดซึ่งเวลาขันแน่นทำให้การ์ดติดยึดกับเคสได้แน่นกว่าและแข็งแรงกว่าครับ

และในรูปเป็นตัว732 และฝาข้างที่บอกนะครับ
                  http://www.7daysit.com/home.php?cat=...ction=0&page=4

Comment

อ่าขอเสริมนะครับตัวที่3ผมกล่าวถึงpraetorian 732 กับWave Master ที่มีพัลลม80มิลตัวเดียวด้านหลังแต่มีด้านบนนะครับ เดี๋ยวงงโพสแล้วมาอ่านเองยังงงนิดๆแต่ฝาที่เห็นใส่กันได้ทั้ง2รุ่นนี้ครับผมไปดูเว็ปผู้ผลิตมาแล้วครับแต่ก่อนถอยตัวนี้ก็ลองเอาฝาข้างมาทาบก่อนก็ได้ว่าใส่ได้ไหม(แต่เดี๊ยนมั่นใจ)
                    อ้อ...มีอีกอย่างที่คิดออกในราคาเคสราว4000-5000 ถ้าเทียบกันระหว่างpraetorian 732 กับWave Master เทียบกับ tt tsunami dream แล้วเนื้อเคสที่เป็นอลูมิเนียมเนี่ยของcmจะหนากว่าครับเป็นงั้นไปฝาข้างก็อย่างที่เห็น(ถ้าไม่คิดถึงราคาซื้อเพิ่มนะครับ)เพราะของtt tsunami dream เป็นพลาสติกใสธรรมดา ไม่ใช่อะคริคริ(ริก) แต่อย่างใดครับบางด้วยแถมถอดถาดบอร์ดมาไม่ได้เวลาลงบอร์ดเข้าเคสโครตเหนื่อยเลยครับจากที่ลองมานะครับของซึนามิดรีมนะครับ
                    แต่ผมคิดว่าเคสใหญ่เนี่ยได้เปรียบเรื่องอุณหภูมิภายในมากกว่าครับ(เทียบกับตัวแปรขนาดอย่างเดียวนะครับ)เช่นระบบเดียวกันผมใช้กับซึนามิเนี่ยความร้อนidleซีพียูอยู่ที่35-36ชิปเซ็ต37 แต่พอเปลี่ยนเป็น cmstacker idleซีพียู34-34.5 ชิปเซ็ต34ตลอด ยังงงไงต่างกันขนาดนี้เพราะตัวcmstackerไม่ได้ติดพัดลมข้างครับของผมเป็นฝาทึบมีตะแกรงขนาดใหญ่ใช้พาวเวอร์ธรรมดามีแค่พัดลมเป่าหลังแต่มีพัดลมด้านบนขนาด80มิลอยู่รอบเบา แต่ของซึนามิดรีมจะติดพัดลม92มิลรอบ1800ติดไว้ที่ตำแหน่งซีพียูพอดีครับและมีพาวเวอร์พัดลม12เซนดูดออกครับความเร็วรอบพัดลมพาวเวอร์อยู่ที่2000 +-10เปอร์เซ็นต์ครับ

ไม่ต้องคิดเลยว่าเคสขนาดใหญ่ยิ่งมีพัดลมขนาดใหญ่หรือติดได้หลายตัวมันจะเย็นขนาดไหน....

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                      cm830 ถอดตะแกรงสีดำด้านข้างไม่ยากคับ แต่ท่านต้องตัดแผ่นใสที่ต้องการให้ได้ขนาดเดิม มันจะมีรูยึดด้่านในคับ

หารูปมายั่วคับ

Comment

ตอนผมไปซื้อเคสร้านเจไดก็เห็นตัวนี้อ่ะครับRaidmax X5 ค่าตัวมันก็ไม่ถึง2000.-อ่ะครับแต่เห็น-ภายนอกถึงกับตะลึงครับสวยมากงานลงผิวสีเนียนละเอียดมากครับพอกับตัวซึนามิดรีมเลยล่ะครับ แม้จะเปิดฝาออกมาดูก็ยังสวยครับไม่ใช่แต่ฝาหน้าของมันนะครับส่วนข้างในไม่ได้ดู ถ้าไม่ยึดติดกับว่าเป็นเหล็กตัวนี้ผมว่าน่าเล่นดีครับ มีจอlcdมาให้ด้วยครับ ตัวจริงอยากบอกว่าในราคานี้หรูมากครับ
                        http://www.jedicool.com/list.php?cate=1&productid=526

Comment

ส่วนตัวผมชอบ lian-li v7 plus เป็นเคสอลูมิเนียมทั้งตัว ราคา 2990

Comment

เคสใหม่ของ CM ที่จะมาแทน C5

http://www.jedicool.com/list.php?cate=1&productid=525

Comment

Originally posted by คนผ่านมา2 View Post
                              ส่วนตัวผมชอบ lian-li v7 plus เป็นเคสอลูมิเนียมทั้งตัว ราคา 2990
                              นี่ซิถึงหน้าใช้

Comment

Working...
                              X