Announcement

Collapse
No announcement yet.

GAMER:หนทางกราเป็นเกมเมอร์ขั้นสูง:arashiคนดังเจ้าเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GAMER:หนทางกราเป็นเกมเมอร์ขั้นสูง:arashiคนดังเจ้าเดิม

Gamerคืออะไร?
    คือคนที่เล่นเกมส์ต่างๆและเกิดความชำนาณกับเกมนั้นๆเป็นอย่างมากทำให้ทางค่ายเกมต่างๆได้เห็นความสามารถของผู้เล่นเหล่านั้นจึงได้จัดกิจกรรมต่างๆขึ้นมาเพื่อที่จะให้เหล่าผู้เล่นเก่งๆได้แสดงความสามารถของตนเอง จึงมีผู้สนใจมีผู้สนใจมากมายส่วนของค่ายเกมก็เริ่มจัดกิจกรรมมากขึ้นจนมีการชิงถ้วยและเงินรางวัลเลยที่เดียวแต่ผู้คนเหล่านี้ไม่ได้สนสิ่งนี้เลยแต่เขากลับได้รับการยอมรับจากคนอื่นต่างหากละครับ ต่อมากได้มีคนเหล่านี้มากขึ้นจนค่ายเกมต่างๆได้ตกลงว่าจะเรียกคนเรานี้ว่าอย่างไร
    เรียกว่า เกมเมอร์หรือนักเล่นเกม ที่มีความสามารถสูงครับ เกมเมอร์บางคนเป็นถึงตัวทดลองเกมให้ค่ายเกมต่างๆครับ
    ดังนั้นการเป็นเกมเมอร์มันไม่มีอะไรมากหรอกครับมีแค่ไม่กี่อย่างคือ
    คนที่เล่นเกมแล้วเกิดความรักและความสุขกับเกมหรือคนที่เล่นเกมแล้วไม่ผ่านแต่ไปหาวิธีทางเพื่อชนะให้ได้จนสำเร็จมันก็ดีกว่าเลิกเล่นด้วยความยอมแพ้ คนที่มีความรู้สึกแบบนี้ นั้นแหละ เกมเมอร์ตัวจริง

ผมเป็นคนดังoverclockzoneได้ยังครับ ผลงานPS3ไงครับ
    arashi_989..JukinG
    จะว่าจะด่าอะไรเชิญเลยครับกระทู้นี้ แต่บอกหน่อยนะว่ากระทู้ผมแต่ละมันไม่มีความรู้อะไรเลยใช่ไหม

ใครมีเกมเมอร์หรือเกมมันๆในใจก็โพสได้เลยครับ

Comment

ตัวอย่างที่เห็นก็มีเจ้า

Fatal1ty อะไรเนี่ย

อยากรู้เหมือนกันว่าเก่งแค่ไหน

ปล. เห็นมีข่าวลือเขาว่าเป็นคนหยิ่ง ดังแล้วไม่ค่อยเห็นหัวคนอื่น -*-

Comment

Fatal1ty อย่างงี้okครับ
        ข่าวลือจากไหนผมดังแล้วไม่รุ้งอะดิเม้งโดนลุมด่าครับ เหตุมาจกผมตั้งกระทู้เกี่ยวกับps3และข้อความในกระทู้มันโหลดร้ายต่อxbox360เป็นอย่างมากแต่ก็มีคนดู1900+ครับ

Comment

ผมอยากทราบว่าJUKING POWERUPเนี่ยคือไรหรอครับ ว่าจะถามหลายทีแล้ว เป็นทีมหรอครับ แนะนำทีมหน่อยครับ มีกี่คน ใครเป็นหัวหน้าทีม ทำกิจกรรมอะไรกันบ้าง หรือมีชื่อเสียงเป็นทีรู้จักยังไงเพราะผมไม่เคยได้ยินชื่อเสียงมาก่อน สงสัยผมจะอ่อนประสบการณ์หนะครับ และกำลังจะหมดวัยเล่นเกมส์แล้ว

Comment

ขอขุดนะครับ+ขอ5ดาว+ดูเกิน1000แล้วเลิกขุด
            **GAMER**
            เกมเมอร์แบบอาชีพ
            คือนักทดลองเล่นเกมก่อนเกมจะมีขายเพื่อแก้ไขข้อพิดพลาดก่อนขายไงครับ
            เกมเมอร์นักล่า
            คือพวกที่ตามล่ารางวัลต่างๆจนมีผู้สนับสนุนพไปแข่งในต่างประเทศด้วย
            Last edited by arashi_989; 10 Jan 2007, 20:23:48.

Comment

จริงหรอครับ!!!

Comment

จริงดิครับ

Comment

ว่างๆลอง sf กะผมนะครับ เห็นตั้งทีมอยู่หนิอย่าลืมชวนทีมนายมาเล่นด้วยนะ

Comment

อู้หู ดังมากแล้วครับ!!

Comment

Fatal1ty เก่งแค่ไหนเหรอ มันยังไม่เคยแพ้ใครเลยครับผม ตั้งแต่เข้าวงการมาแพ้ส่วนใหญ่จะแพ้
                      แค่ 1-2 เกมส์ แต่ถ้าจะเอาชนะเป็นแม็ชยังไม่มีใครล้มมันเรย หุหุ ^^"
                      ส่วนเรื่องการเป็นเกมส์เมอร์เมื่องนอกเป็นได้ไม่ยากครับแต่เมืองไทยมันยากหน่อยเพราะไม่ค่อยมีการสนับ
                      สนุนเรื่องเกมส์เท่าที่ควรเรื่องจะไปเป็นแบบนั้นมันค่อนค้างลำบากหน่อยนะผมว่าเอาเป็นว่าเล่นเกมส์แล้วไม่เดือด
                      ร้อนใครก็พอแว้ว ^^ ผมก็มีแคลนนะ อิอิ เคาน์เตอร์ผมใช้ [ES] ส่วนแบทเทิ้ลฟิว [HG] งับ ^^

Comment

งงงงง

Comment

เหอะๆ เปนไรอยากดังเรียกร้องความสนใจ

Comment

เหอๆ เปิดประเด็นอีกแล้ว

Comment

ทีหลังไม่ต้องตั้งกระทู้ขอโทษก็ได้นะถ้ายังทำตัวเดิมๆอยู่
                              เข้าใจมั้ยคุณเกรียนเมอร์

Comment

Working...
                              X