overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: ถามเพื่อนๆในบอร์ดที่อยู่โคราชหน่อยครับ

OverclockZone Member bonsp's Avatar

Default ถามเพื่อนๆในบอร์ดที่อยู่โคราชหน่อยครับ

พอดีผมว่าจะไปซื้อคอมที่โคราชแต่ไม่รู้ว่าจะไปซื้อที่ไหนดีมันเยอะไปหมด เลยอยากให้เพื่อนๆที่อยู่โคราชแนะนำหน่อยว่าร้านไหนดี เครมง่าย ของเยอะๆ
    ผมว่าจะซื้อของประมาณนี้ พอจะทราบว่าร้านไหนมีและราคาเท่าไรครับ
    Athlon 64 3000+
    Asus M2N-E
    Galaxy GF7900GS
    Kingston DDR667 512x2
    CRT 17"(แนะนำยี่ห้อหน่อยครับ)
    Seagate 160GB SATA2
    Case (แนะำนำหน่อยเอาที่ไม่ต้องเปลี่ยน Power Supply)
    DVD-Writer 1500(แนะนำยี่ห้อหน่อยครับ)

OverclockZone Member bananabuch's Avatar

ร้าน JIB ที่ IT PLAZA ชั้น 2 ครับ ราคาของติดอยู่ที่ข้างร้านที่ด้านขวาสุดครับ ราคาก็ถูกดีนะครับ

OverclockZone Member P@RN's Avatar

ร้าน JIB ที่ IT ครับ
    ส่วนจอ BenQ ครับ

OverclockZone Member bonsp's Avatar

ขอบคุณครับ...ว่าแต่ราคาต่างจาก กทม. มากไหมครับ

รึว่าราคาเดียวกันทั่วประเทศ

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

ที่ร้าน JIB ของโคราชผมว่าของถูกที่สุดแล้วครับ(ใน IT น่ะนะ)

แต่บริการกวนประสาทนิดๆ....

อีกร้านก็ Hardware House ราคาต่างกันไม่มาก(100-300)แต่ผมประทับใจกว่าเยอะ

ส่วนราคาขายเทียบกับ กทม.ก็ +- ไม่เกิน 200 ครับ

ก็ดีกว่าลงไปซื้อถึง กทม.ครับ

Monitor CRT 17'' ผมแนะนำ LG ไม่ก็ ซัมซุงราคาประมาณ 4000 บาท
    Case Gview-Digi แถม PSU 420 watt มาให้ ราคาประมาณ 1400 บาท
    DVD-RW ของ ASUS ราคาประมาณ 1400 บาท
    Last edited by dogfighter; 11 Jan 2007 at 14:28:51.

sanuy
    Guest

อิอิ มารอฟังเหมือนกัน
    ว่าแต่ฮาร์ดแวร์เฮาส์ นี่อยู่ที่ไอทีซิตี้(นอริสเก่า)ไช่ป่ะ
    เพราะพี่ผมไปซื้อที่ JIB แล้วบ่นว่ามีปัญหา

จะลองเปรียบเทียบ 2 ร้านนี้ดูนะครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

แนะนำที่ร้าน WBC ครับ ถ้าของไม่มี ผู้จัดการร้านเขาจะไปเอามาจากร้านอื่นให้ได้

เวลาเครม ก็เครมผ่าน wbc เข้าศูนย์ ใหญ่ได้เลยครับ

ชัวร์มาก ผู้จัดการร้านใจดีครับ เคยซ่อม hdd ให้ผมด้วย

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

ที่จริงถ้าไม่ซีเรียสเรื่องคำพูดคำจา "ห้าวๆ แบบเพื่อนกัน" ของพนักงงานขายที่ร้าน JIB สาขาไอทีโคราช ก็น่าจะลองมองร้านนี้ไว้ครับ เพราะสินค้าค่อนข้างจะถูกกว่าร้านอื่น

แต่บางที่ก็ "ห้าว" ไปครับ...ผมคนนึงล่ะที่รับคำ "ห้าวๆ" ของพนักงานร้านนี้ไม่ไหว...

อ่า..แต่คุณผู้จัดการร้าน (ผู้หญิง) say & services ดีมากๆ แต่เค้าไม่ค่อยออกมารับลูกค้าหน้าร้านนี่สิ....เห็นแต่ง่วนๆกับกองเอกสารทั้งวัน

แต่ jib สำหรับผมคือ คุยกันไม่รู้เรื่องครับ

ถ้าผมซื้อใช้เอง จะซื้อ hwh

แต่ถ้าซื้อทั่วๆ จะซื้อ WBC เพราะบริการประทับใจผมมาก
    ถึงบางที จะเดินไปซื้อของเฉยๆ แต่ก็กลับถูกเรียกไปช่วยซ่อมเครื่องหลอน หรือช่วยประกอบ เวลาช่างเหลือคนเดียว
    ถึง wbc เหมือนจะดูว่าของน้อย แต่สั่งผมสั่งปากเปล่า ได้เลย 1วันของถึงโคราช

OverclockZone Member KUTTO's Avatar

Wink ถามเพื่อนๆในบอร์ดที่อยู่โคราชหน่อยครับ

Quote Originally Posted by bonsp View Post
    พอดีผมว่าจะไปซื้อคอมที่โคราชแต่ไม่รู้ว่าจะไปซื้อที่ไหนดีมันเยอะไปหมด เลยอยากให้เพื่อนๆที่อยู่โคราชแนะนำหน่อยว่าร้านไหนดี เครมง่าย ของเยอะๆ
    ผมว่าจะซื้อของประมาณนี้ พอจะทราบว่าร้านไหนมีและราคาเท่าไรครับ
    Athlon 64 3000+
    Asus M2N-E
    Galaxy GF7900GS
    Kingston DDR667 512x2
    CRT 17"(แนะนำยี่ห้อหน่อยครับ)
    Seagate 160GB SATA2
    Case (แนะำนำหน่อยเอาที่ไม่ต้องเปลี่ยน Power Supply)
    DVD-Writer 1500(แนะนำยี่ห้อหน่อยครับ)
    ขอแก้ไขนิดนึงcpuเปลี่ยนเปง3200+ดีไหมคับนาย ตัวคูนเปงเลขคู่หมดปันหา
    VGA Winfast7900GS <<<เน้นสบายใจกว่าดีกว่านะคับcom7ถึงจะดูช้ากว่าแกแลกซี่นิดนึงแต่เสถียรกว่าแน่นอนคับ crt17เอานี้ไปคับ Samsung793MG ของLGอย่าเอาเชื่อผม CaseแนะนำDelexeครับรับรองพันเปอร์เซนซื้อแล้วไม่ต้องเปลี่ยนpsuเพื่อ7900GSแน่นอน เพราะคุนbattlecruiser ใช้อยู่รู้จักกันดี
    อย่างอื่นก็ถือว่าโอเคนะ DVDแนะนำอย่าซื้อLGคับถ้าให้แนะนำจิงๆเอาBenQ ร้านJIBคับ ถ้าให้ประกอบแนะนำให้ถามช่างร้านpc Outlet ชื่อพี่ทัชคนนี้ผู้เชี่ยวชาญคับ ร้านJIBของถูกจิงแต่ไม่รู้อะไหล่มันแต่ละชิ้นเปงไงนะ เพื่อนผมประกอบร้านนี้แหละเจ๊งไปแล้วตอนนี้บอร์ดช๊อตใช้ได้แปบเดียวเอง พนักงานขายก็รูสึกไม่ค่อยน่าต้อนรับเท่าไร ร้านwbcผมเคยประกอบอยู่แต่ตอนนี้มะค่อยประทับใจมันเท่าไร ถ้าให้แนะนำอยากให้ประกอบร้านpc outletคับ ฮาดแวร์เฮ้าจิงอยู่มันเล่นแกแลกซี่แต่ของโคตรแพงร้านนี้อ่ะไปดูสิ ประกอบร้านpc outlet จะได้เอาWinfast7900GS ด้วยเลยรับรองเชื่อผมสิ

แต่ไอ้ MSI 975X paltinum rev 1.0 ที่วางอยู่คาร้าน พี่เขาโม้ว่าใส่ core2duo ได้นะ

ผมก็ไม่รู้จะพูดยังไง

OverclockZone Member KUTTO's Avatar

อยากแนะนำนิดถ้าไม่รีบนะอยากให้เปลี่ยนนิดนึงจากDVD-Writer BenQ เปงใช้ Pioneer นะ ฝากคุนBattleecruiserซื้อสิ ราคา1200เองผมยังจะฝากซื้อเลยของดี หัวอ่านรับรองไม่ผิดหวังไม่เลือกแผ่น แล้วเงียบกริบถึงแม้มันจะทำหน้าตาหน้าถาดไม่ค่อยน่าดูก็ตามไม่มีสติกเกอร์หรือสกรีนไรบ่งบอกว่าเปงไพโอเนียร์เลย แต่รับรองคับอย่าดูแต่ภายนอกภายในสุดteen ดีสุดแล้วคับ

หมดแล้ว มีคนซื้อไปแล้ว

กำ-*- ว่าแร้วต้องหมดของดีก็เปงแบบนี้แหละ หายากคับPioneer ต้องหาสั่งที่กทมดู - - เซงมันหมดดได้งายว่ะบักเนตกะลังจะฝากซื้อแล้วเชียว - -=

ก็ว่าจะซื้อใช้อยู่เหมือนกัน แต่รู้ตัวอีกทีว่าไม่ค่อยได้ใช้ ถ้าเห้นมันมีอีก จะซื้อไว้ให้ก่อนนะ

ขอบคุนมากคับ ถ้าเจอรีบคว้าไว้เลยเด้อแล้วมาอาวตัง เดี๋ยวให้ค่ารถ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

เอ้าเฮ ...คนโคราชเหมือนกัน

ผมซื้อฮาร์ดแวร์เฮา้ส์ครับ ที่ IT Plaza นอริสท์เก่า ขึ้นบันไดเลื่อนไปชั้น 2 ร้านอยู่ทางซ้าย

พี่เอ๋คนที่ผมไปซื้อBarton2500+ด้วยตอนนี้เค้าได้ดีไปเป็นผู้จัดการร้านที่สาขาขอนแก่นแล้วน่ะ ได้ยินสาวที่ร้านบอกมา

ปล.สาวพนักงานขายน่ะครับ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

ร้าน hwh พนักงานพูดจาดี คุยรู้เรื่องคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks