Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยทีครับเพื่อเป็นประโยชน์แก่คนที่ไม่รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยทีครับเพื่อเป็นประโยชน์แก่คนที่ไม่รู้

mosfetคืออะไรครับ มีแบบไหนบ้างครับ แล้วมีวิธีลดอุณหภูมิให้mosfetยังไงครับ
    ในMBคอมพิวเตอร์อ่ะครับ ขอละเอียดหน่อยก็ดีครับเพื่อศึกษา

ใครที่ช่วยตอบก็ขอบคุณครับ

งูๆปลาๆครับ
    ที่ google พิมพ์ mosfet
    และ mosfet+mainboard
    ผมเข้าใจแค่นั้นแหละ รอท่านอื่น

Comment

มันคือตัวควบคุมการจ่ายไฟ(เหมือนก๊อกน้ำนั่นแหละ) ครับ <<อันนี้จากสปีดรถบังคับนะครับ น่าจะทำงานเหมือนกัน

Comment

MOSFET เป็นชื่อเรียกทรานซิสเตอร์ชนิดหนึ่ง ย่อมาจาก Metal-Oxide-Semiconductor Field-Effect Transistor

Comment

Working...
        X