Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการแชร์เน็ต2เครื่องหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการแชร์เน็ต2เครื่องหน่อยครับ

ติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอขอบคุณทุกท่านที่ค่อยช่วยเหลือ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by Squall; 22 Aug 2008, 20:46:37.

ดันให้ครับ

ถ้าเป็นเราเตอร์ 2 - 4 พอท ก็เสียบสายแลนเล่นได้เลยครับ
    ถ้าเป็น พอทเดียว ก็คงต้องเพิ่งสวิต/ฮับครับ (แต่การต่อแบบสวิต/ฮับ รู้สึกว่าเครื่องแม่ต้องเปิดด้วยนะครับ)

Comment

Originally posted by Pikba View Post
      ดันให้ครับ

ถ้าเป็นเราเตอร์ 2 - 4 พอท ก็เสียบสายแลนเล่นได้เลยครับ
      ถ้าเป็น พอทเดียว ก็คงต้องเพิ่งสวิต/ฮับครับ (แต่การต่อแบบสวิต/ฮับ รู้สึกว่าเครื่องแม่ต้องเปิดด้วยนะครับ)
      เป็นพอทเดียวอ่ะครับ

Comment

ผมใช้ MAXNET 2 เม็ก TT&T เร้าเตอร์ ฮาตาริแบบเดิมๆ ใช้ Hub D-LINK 5 PORT (470 บาท)
        วิธีการต่อแบบง่าย จากเร้าเตอร์ไปยังฮับ จากฮับไปยังคอมฯทั้ง 2 ตัว เซ็ตค่าเร้าเตอร์ที่คอมฯทั้ง 2 เครื่อง
        แค่นี้ก้อจบ เปิดคอมฯเครื่องเดียวหรือ2เครื่องพร้อมกันก้อได้
        ปล.สายแลนสำเร็จรูปราคาถูกๆมีขายทั่วไป (10เมตร120บาท)

Comment

Working...
        X