Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องชอบค้างตอนโหลดหน้าโลโก้ windows ก่อนจะเข้าหน้า windows อ่ะคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องชอบค้างตอนโหลดหน้าโลโก้ windows ก่อนจะเข้าหน้า windows อ่ะคะ

เครื่อง pc ที่ใช้อยู่มีปัญหาเวลาเปิดเครื่อง หรือ restart จะชอบค้างตอนโหลดหน้าโลโก้ windows ก่อนที่จะเข้าหน้า windows อ่ะค่ะ บางทีเล่นๆอยู่ก็ค้างไปเลยก็มี กด ctrl+Alt+Delete ก็ไม่ได้ ค้างไปหมด งงมากๆ เลย format ไปรอบนึง (ตอน format ก็มีปัญหาเหมือนกัน ระหว่างที่โหลดๆอยู่ก็ค้าง ทำให้ต้อง restart ละ format ใหม่) พอ format เสร็จ เปิดใช้ มันก็ยังค้างตรงหน้าโหลดโลโก้ก่อนเข้า windows อยู่ดีอ่ะค่ะ เลยลองถอดแรมเอายางลบ ลบตรงทองเหลืองดู แล้วเสียบกลับคืนก็ยังค้างอยู่ดี เป็นเพราะอะไรอ่ะคะ

ป.ล. windows xp นะคะ

เป็นที่วินโด้เปล่าครับลองเปลี่ยนแผ่นดูครับ

ผมก็เคยเป็นนะ แต่เปนตอนที่ OC พอตั้งค่ากลับเหมือนเดิมมันก็หาย

มาดันให้ครับ

Comment

ตามท่าน Pikba เลยครับลองหาแผ่น OS มาลงใหม่ครับ

Comment

ต้องดูก่อนว่าวินโดว์ที่ใช้โมมาหรือเปล่า
        2.มีการ์ด Undo ไหม
        3.ไดรเวอร์ลงอะไรไปบ้าง
        4.ได้ OC มันหรือเปล่า
        5.เเรม

Comment

เวลา OC หนักๆ ผมเปนบ่อยค้าง ที่หน้าโหลด window เนี่ยแหละ ตัวหนอนมันก้วิ่งนะ แต่มันไม่เข้าให้สักที ไฟฮาดดิสนิ่ง แต่ถ้าไม่ได้ OC ก้เปนไปได้หลายอย่างนะ รอท่านอื่นน

Comment

น่าจะเป็นที่แผ่นวินโดว น่ะครับ ตอนซื้อแผ่นวิสต้ามาใหม่ๆ พอลงเสร็จ แล้วรีเครื่อง ชอบค้างหน้าแถบวิ่ง ตลอด เลยซื้อแผ่นใหม่ ปัญหาก็หายครับ

Comment

ตอนนี้กำลังลง windows ใหม่อยู่ค่ะ ลองลงแผ่นที่ไม่ได้ผ่านการโมมานะคะ ทีนี้มันค้างที่จอฟ้าก่อนหน้าแบ่ง partition เลยลองเปลี่ยนแผ่นwindows ก็ยังค้างเหมือนเดิมที่จอฟ้าอ่ะค่ะ T_T

Originally posted by bunyawat View Post
              ต้องดูก่อนว่าวินโดว์ที่ใช้โมมาหรือเปล่า
              2.มีการ์ด Undo ไหม
              3.ไดรเวอร์ลงอะไรไปบ้าง
              4.ได้ OC มันหรือเปล่า
              5.เเรม
              ไดรเวอร์ก็ลงมาตราฐานเลยค่ะการ์ดจอ การ์ดเสียง

ยังไม่เคย OC ค่ะ

แล้วการ์ด Undo มันคืออะไรคะ

ป.ล.อีกที เป็นไปได้ป่ะคะ อาจจะมีอะไรไม่แน่น จะได้ลองถอดแล้วใส่ใหม่ดู

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ

Comment

อาการเดียวกับผมเลยครับ

ค้างตรง logo window ยาวเลย, ไฟ hd ไม่ขึ้น ของผมคอมใหม่ ไม่ clock ลงwindow ใหม่หลายครั้งก็ไม่หาย

Comment

เออเครื่องเก่าก็เป็นอยู่อาการเงี้ยเลยวางไว้ไม่ได้เอามาซ่อมจะปีล่ะ ใครเก่งๆมาอธิบายหน่อยลงๆอยู่ชอบค้างเปลี่ยนมา4แผ่นแล้วแผ่นวินโดว์แต่ไม่ใช่ของแท้นะทุกแผ่นอาการเหมือนกันอ่ะครับ

Comment

กระทู้เก่า แต่ดัน มาอ่าน คริคริ

Comment

Working...
                    X