Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลองใช้ vista ดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลองใช้ vista ดู

สเปค E7200,m/b GA EP35-DS3L,VGA GF9600GSO ต้องหา driver vista ด้วยไหมครับ แล้วกระแส vista เป็นไงบ้าง แต่เห็น WIN7 ออกมาแล้ว รบกวนช่วยแนะนำการใช้งาน OS หน่อยครับ

แผ่น Driver Vista ของเมนบอร์ด แถมมาตอนซื้อเมนบอร์ดอยู่แล้วครับ

ยกเว้นตัวการ์ดจอ แนะนำให้ไปโหลดตัวล่าสุดจากเว็ป www.nvidia.com จะได้เป็นรุ่นล่าสุด

Comment

เวลาใส่ ram ที่เป็น Dual ให้ใส่ที่สล๊อตสีเดียวกันใช่ไหมครับ

Comment

เวลาใส่ ram ที่เป็น Dual ให้ใส่ที่สล๊อตสีเดียวกันใช่ไหมครับ

Comment

เรื่องการใส่ ram ให้ดูที่คู่มือ M/B ส่วน vista ถ้าเป็นระบบ 32bit ไม่ควรใส่
          เกิน 3 GB เพราะระบบจะมองเห็นแค่นั้น ถ้าอยากใส่เกินก็หาระบบ 64bit มาลง ครับ

Comment

[QUOTE=bigblue_xl;3898676] การใส่ ram ให้ดูที่คู่มือ M/B นะจ๊ะ

Comment

ใ้ช้ XP ดีสุดครับอิอิ

Comment

Originally posted by bigblue_xl View Post
                เรื่องการใส่ ram ให้ดูที่คู่มือ M/B ส่วน vista ถ้าเป็นระบบ 32bit ไม่ควรใส่
                เกิน 3 GB เพราะระบบจะมองเห็นแค่นั้น ถ้าอยากใส่เกินก็หาระบบ 64bit มาลง ครับ
                ขอบคุณจ้า

[QUOTE=bigblue_xl;3898734]
                Originally posted by bigblue_xl View Post
                การใส่ ram ให้ดูที่คู่มือ M/B นะจ๊ะ
                คู่มือแค่บอกวิธีใส่ ไม่ได้บอกการทำ dual

Originally posted by bunyawat View Post
                ใ้ช้ XP ดีสุดครับอิอิ
                ขอบคุณครับ ผมก็ไม่ค่อยอยากลงใหม่เท่าไหร่

Comment

vistaเป็นอะไรที่หา Driver ง่ายมากง่ายกว่าxpบางทีกดอัพเดตมันก็ค้นหาให้แล้ว
                  ตอนผมลงใหม่ผมลงแค่Vista R201(ไดร์เวอร์เสียง)กับDriver VGAแค่นั้น

Comment

VISTA ไดร์เวอร์ sound ไม่ต้องลงเลย ถ้าเป็น sound on board นะ vista มันหามาเอง
                    ไดร์เวอร์ต่างๆ ต้องเลือกเฉพาะที่รองรับ vista เท่านั้น
                    การทำ dual ram จะเห็น dual ก็ต่อเมื่อ "ชิพแรมและยี่ห้อเดียวกันทั้งคู่" อยากได้แบบนั้น ซื้อแบบ แพคคู่เลยคับ

win 7 ที่ออกมาของปลอมคับ มีคนลองกันมาแล้ว ตอนนี้ vista ใหม่สุดที่ user สามารถเอามาใช้ได้

Comment

Originally posted by arito View Post
                      VISTA ไดร์เวอร์ sound ไม่ต้องลงเลย ถ้าเป็น sound on board นะ vista มันหามาเอง
                      ไดร์เวอร์ต่างๆ ต้องเลือกเฉพาะที่รองรับ vista เท่านั้น
                      การทำ dual ram จะเห็น dual ก็ต่อเมื่อ "ชิพแรมและยี่ห้อเดียวกันทั้งคู่" อยากได้แบบนั้น ซื้อแบบ แพคคู่เลยคับ
                      ถูกต้องแล้วคราบ

Comment

ram เห็น 4G ถ้าลง SP1 คับ

Comment

โปรแกรมส่วนใหญ่ใช้การได้ดี สวย และ smooth กว่าเดิม ยกเว้นเกมส์ อาจต้องทำใจนิดหน่อย

Comment

แรมผมซื้อ OCZ แบบแพ็คคู่มาครับไม่ทราบต้องใส่สล๊อตสีเดียวกันไหม 1-3,2-4 จะสีเดียวกัน

Comment

อย่าลืม....... ลงแล้วปิด daily scan ของ window defender ซะจะได้ไม่หน่วง

แล้วปิด side bar ไร้สาระ (ไอ้นาฬิกาข้างจอนั้นแหละ) กินแรมสุดๆ

Comment

Working...
                              X