Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์ mp3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟล์ mp3

อยากรู้ว่า ฟังเพลง mp3 จาซาวด์การ์ดออนบอร์ดกับการ์ดแยกนี่เสียงจะต่างกันมั้ย

อยากรู้ว่า พวกท่านที่ใช้การ์ดแยกฟังเพลงในรูปแบบไหนหรอครับ

ผมฟัง mp3 320k แล้วก็ lossless ครับ

ออนบอร์ด กับ การ์ดแยก เสียงคนล่ะขั๋วกันครับ

Comment

ต่างกันอย่างแรงครับ

Comment

ต้องลองแล้วคุณจะเลิกใช้ออนบอร์ดอีกตลอดไป

Comment

ต่างกันครับ ยิ่งลำโพงดีขึ้นอีก ยิ่งรับรู้ความแตกต่าง เพราะลำโพงดีๆ จะให้รายละเอียดได้มากขึ้น กว่าลำโพงตัวละไม่กี่ร้อยบาท

ไฟล์เพลงที่ฟังเป็นประจำ จะเป็นพวก loseless ครับ ถึงหูเราจะฟังออกไม่ออก ยังไงมันก็ดีกว่า mp3 ครับ

Comment

Working...
          X