Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน้นเล่นเกมส์ ควร จะ เน้น ที่ อุปกรณ์ ตัวไหนเป็นหลักครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน้นเล่นเกมส์ ควร จะ เน้น ที่ อุปกรณ์ ตัวไหนเป็นหลักครับ

คือผมจะซื้อ คอม ใหม่ งบ ไม่เกิน 25k
    เท่าๆ ที่อ่านมาในหลายกระทู้ ผมเลยสับสน ว่า

ตกลง แล้ว
    ถ้าจะเล่นเกมส์ ใหม่ๆ เช่น Battle field 2142 เนี้ย
    cpu จะ ต้องแรงมากไหม ถึงขั้น E6300 หรือ เปล่า เพราะ ผม เล็งไว้จะเอา amd athlon 3000+ อยู่

อย่างการ์ด จอ ผมมีงบ พอซื้อแค่ 7300gt ddr3 จะเล่นได้ไหม

เอาเป็นว่า ถ้าจะซื้อมาเล่นเกมส์เป็นหลัก ควรซื้อ cpu e6300 ไหม หรือ แค่ athlon 3000+ ก็เพียงพอแล้ว เก็บเงินไว้ อัดการ์ดจอ กับ แรมดีกว่า ผม สับสน ครับช่วยตอบที

เล่นเกมการ์ดจอสำคัญสุดครับ รองลงมาก็แรม และรองลงมาก็ซีพียู

Comment

เ้ล่นเกม ไม่ต้องdual core ก็เล่นได้คับ เหมือนผมแหละตอนแรกไม่เชื่อตอนนี้เอามาเล่นเกมส์แทบไม่แตกต่างกะ single core เลยคับ ส่วนเรื่องงบถ้าไม่เอาอุปกรเสริมไรมากมายก็น่าจะได้ 7900gs

Comment

เป็นผม ผมเน้นการ์ดจอกับแรมครับ และคิดว่า 3000+น่าจะเพียงพอ ถ้า oc อีกก็น่าจะแรงขึ้น

Comment

อัดการ์ดจอให้แรงที่สุดเท่าที่จะทำได้ก่อนครับ ส่วนแรมถ้ามีงบเราก็ซื้อมาเพิ่มได้ไม่ปัญหา

Comment

RAM กับการ์ดจอ ควรไปคู่ ๆ กันครับ

ถ้า RAM 1Gb แล้วก็เน้นหนักที่การ์ดจอเลยครับ

Comment

sempron ยังเล่นได้เลยครับ

Comment

ถ้างบจำกัดเน้นการ์ดจอครับ สำคัญสุด

Comment

ก้าดจอโลด แรมอันดับ2

athlon 3000+ พอและ เอาที่เหลือไปโป่ะก้าดจอ

Comment

VGA >> Ram >> cpu >>อะไรอีกหว่า

Comment

Originally posted by aprodise View Post
                      VGA >> Ram >> cpu >>อะไรอีกหว่า
                      PSU

Comment

เน้นตังครับ อิอิ

การ์ดจอ

Comment

Working...
                        X