Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยทีครับ คือลูกค้าผมซื้อกราด์จอจากผมไปแล้วมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยทีครับ คือลูกค้าผมซื้อกราด์จอจากผมไปแล้วมีปัญหาครับ

ผู้รู้ช่วยทีครับ คือท่าน opopopsd ได้ซื้อกราด์จอจากผมไปแล้วมีปัญหาครับ
    VGA XFX8600GT XXX เมื่อ 18/8/51
    แล้วเกิดมีปัญหาครับ

ข้อความของคุณ opopopsd

ลอง test แล้วครับ ครั้งแรกลงไดร์เวอร์เสร็จใช้ได้ซักพักก็ดับ เมื่อดับแล้วมัน boot window ใหม่ boot ไม่ขึ้นอะครับ ค้างอยู่หน้าวินโดว์ เข้า safe mode ก็ไม่ได้ เซ็งเป็ดเลย PSU ผมตั้ง 470W ของ Thermaltake นะครับ ทำไมมันเปงแบบนี้ เกิดไรขึ้นอ่ะครับ แนะนำผมหน่อย ผมไม่ค่อยเก่งคอม

นี่ลง driver เสร็จแล้วเล่นอยู่ดีๆ ไม่ถึง 3 นาที restart เองแล้วไม่ขึ้นอีกเลย ตอนนี่้ผมใช้กาีร์ดจอตัวเก่าอยู่้้เลย อาการแบบนี้ผมว่ามันไม่น่า้เสียนะ เพราะถ้าเสียก็คงเปิิดไม่ขึ้นตั้งแต่แรก แต่มันเหมือน อาการของใกล้เสียหรือเปล่าครับ หรือว่าำไฟผมไม่พอ หรือว่า windows XP ผมไม่สมบูรณ์ หรือว่าอะไร ... งง ?? ช่วยวิเคาะห์หน่อยครับ

ช่วยทีครับลูกค้าผมกำลังเดื่อดร้อนครับ

ถ้ามีเครื่องอื่นใกล้ๆเอาไปลองก่อนถ้าเล่นได้ปกติการ์ดไม่เสีย
    แล้วก็เอากลับมาเครื่องเดิมที่มีปัญหาแล้วลองลงวินโดร์ใหม่ครับ
    ถ้ายังเกิดอาการเดิมก็แสดงว่าเมนบอร์ดไม่รับการ์ดครับ(ผมเองเจอหลายทีแล้วเพราะทำร้านเกมส์เปลี่ยนการ์ดจอบ่อย)

Comment

หาไดเวอตัวใหม่มาลง

ก่อนใส่กาดจอตัวใหม่ ถอดไดเวอเก่าออกให้หมด

ถ้าไม่หาย ตัวใครตัวมันละครับ

Comment

Driver คับ
        ลบ Driver ตัวเก่าออกให้หมดจด ด้วยYour Uninstaller
        ให้สิ้นซากเก่านะคับ เอาการ์ดมือสองที่ซื้อมา มาขัดตรงขั้วเสียบ
        ด้วยยางลบดินสอ ให้เงาๆวาบวับหน่อย จากนั้นเสียบลงไปใหม่
        เปิดเครื่องว่าติดป่าว จากนั้นอิกเข้าเว็บโหลด Driver ตัวใหม่ๆ
        จากเว็บเช่น Guru3d มีเพียบเลย โหลดมาเก็บไว้ก่อนนะคับ
        ช่วงที่โหลดอยู่นี้ถ้ายังไม่ดับหรือมีอาการแปลกๆของเครื่อง
        ตอนยังไม่ได้ลงไดร์เวอร์ ก็ถือว่าผ่านไปขั้นละคับ
        จากนั้นก็ลง Driver ที่โหลดมา ให้เรียบร้อย รอดูผลงานต่อไป
        อิอิ โดยสวัสดิภาพนะคับ สู้ๆ
        Last edited by aha2pro; 21 Aug 2008, 00:02:11.

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ที่มาช่วยเหลือกันในยามเดือดร้อน
          นันถือ นับถือ

Comment

ของเก่าเค้าใช้อะไรล่ะครับ ถ้าเป็น GF ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะ

Comment

ท่าน opopopsd ทำได้แล้วครับเค้าลองเอาไปใส่กับ MB ตัวอื่นครับ
              ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

Comment

Working...
              X