Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD 22-24 นิ้วตอนนี้ ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD 22-24 นิ้วตอนนี้ ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ

จอ LCD 22-24 นิ้วตอนนี้ ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ

เอามาทำงาน 3d เล่นเกม & ดูหนัง คือง่ายๆ ก็ใช้ทำทุกอย่าง = =

ตัวไหนดีครับ กำลัง เล็งๆ dellอยู่ แต่ก็อยากได้ ดูยี่ห้ออื่น ด้วย

ขอทั้ง 22 กับ 24 เลยน่ะครับ

24 dell pannel tn ราคาประมาณหมื่น3+ ประกัน5ปี
    HP " " ราคาหมื่น5500 +กล้องเวปแคม+ไมค์ติดกับจอ แต่ประกันปีเดียว
    acer ?? แทบไม่มีคนพูดถึง(ไม่รู้ทำไม)
    benQ แทบไม่มีคนพูดถึง(ก็ไม่รู้อีกเหมือนกัน)

Comment

งบเยอะเล่น DELL ครับ

Comment

ผมใช้ BenQ v2400w อยู่ครับ สวยแจ่มดี ราคา 14500 ประกัน 3ปีครับผม

เท่าที่ใช้มาก็โอเคเลยครับ ถูกใจ

Comment

Apple Cinema display 24500

Comment

ผมมองHPอยู่นะ

Comment

LG ก็สวยนะภาพสุดยอดเลยนะ

Comment

คำเตือนสำหรับจอ 24" คือ คุณควรมีระยะ***งระหว่างจอพอสมควร เพราะจอใหญ่ขนาดนี้ แสงที่ออกมาอาจทำให้ตาพร่าและล้าเมื่อมองนานๆได้

ไม่เชียร์เจ้าไหน เพราะไม่มีปัญญาซื้อ เอาเป็นว่า ได้จอแล้วอย่าลืมเอามาโชว์ขอรับ

Comment

นั่นสิ acer 24 นิ้ว respond time 2 ms ด้วย มีทั้งจอธรรมดากับ crystal bright ให้เลือก ราคาก็ประมาณ 15,xxx

Comment

DELL 2408 WFP ครับ แจ่มสุดแล้วครับ

Comment

DELL น่าจะแจ่มสุดเพราะ ประกัน 5 ปี
                      Hp สวยดี แต่ประกัน 1 ปี

Comment

อิอิ ครับ ถ้าdell เล่นตัว 2408 WFP ไม่ไหว ราคา มัน จัดไปหน่อย สู้ไม่ได้

คงต้องเอา ตัว 24นิ้ว 12xxx อ่ะครับ ไม่ทราบตัวนั้นเป็นไงบ้างครับ

แล้วความใหญ่จอ 1920x1200 นี่ port อะไรทำได้บ้างครีบ HDMI กับ???
                        เพราะผมคิดว่า 1920x1200 นี่ ตัวport VGAคงไม่ไหวแน่

Comment

Originally posted by Macro View Post
                          คำเตือนสำหรับจอ 24" คือ คุณควรมีระยะ***งระหว่างจอพอสมควร เพราะจอใหญ่ขนาดนี้ แสงที่ออกมาอาจทำให้ตาพร่าและล้าเมื่อมองนานๆได้

ไม่เชียร์เจ้าไหน เพราะไม่มีปัญญาซื้อ เอาเป็นว่า ได้จอแล้วอย่าลืมเอามาโชว์ขอรับ
                          เห็นด้วยกั๊บ..

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
                            อิอิ ครับ ถ้าdell เล่นตัว 2408 WFP ไม่ไหว ราคา มัน จัดไปหน่อย สู้ไม่ได้

คงต้องเอา ตัว 24นิ้ว 12xxx อ่ะครับ ไม่ทราบตัวนั้นเป็นไงบ้างครับ

แล้วความใหญ่จอ 1920x1200 นี่ port อะไรทำได้บ้างครีบ HDMI กับ???
                            เพราะผมคิดว่า 1920x1200 นี่ ตัวport VGAคงไม่ไหวแน่
                            ตัว Dell e248wfp ก็น่าสนใจอยู่ครับ ราคาถูกดี

ส่วนที่ความละเอียดที่ท่านว่า DVI สบายๆ ครับ ภาพสวยไม่ต่างจาก HDMI เลย

ต่่างแค่ HDMI สามารถ นำเสียงและภาพไปในเส้นเดียวเท่านั้นเอง

Comment

Working...
                            X