Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง PowerColor 4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง PowerColor 4850

กำลังจะซื้อ 4850 ครับอยากทราบว่าตอนเล่นเกม Crysis จะร้อนมากไหมครับ
    แล้วปรับสุดทุกอย่างแล้วเล่น Crysis ได้ไหมครับ

เล่นได้แน่นอนครับ แล้วก็ท่าทางจะร้อนด้วย

แต่เค้ามีวิธีแก้หลายทางอยู่ครับ

modbios
    แก้ Profile ปรับรอบพัดลม
    เปลี่ยน sink
    ใช้โปรแกรมปรับรอบพัดลม

วิธีต่างๆหาดูได้ในห้อง VGA นี่ล่ะครับ

Comment

แล้วถ้าเปลี่ยน sink จะช่วยได้ใช่ไหมครับ
      แล้วไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by rockrack View Post
        กำลังจะซื้อ 4850 ครับอยากทราบว่าตอนเล่นเกม Crysis จะร้อนมากไหมครับ
        แล้วปรับสุดทุกอย่างแล้วเล่น Crysis ได้ไหมครับ

ผมก็ใช้ตัวเดียวกันครับ ปรับรอบพัดลมใน CCC จากปรกติไม่ได้ปรับก็ 70-90 C
        พอปรับพัดลมก็ 50-60 C ลองเล่น Crysis แล้ว ปรับ High ครับ
        ผม OC นิดหน่อย 650/1000

ซื้อเลยครับไม่ผิดหวังหรอก หรือไม่ก็รอรุ่นที่เย็นกว่านี้หน่อยก็ได้ครับบ

Comment

เล่นได้ครับไม่ร้อนอย่างที่คิด แต่แนะนำให้รออีกหน่อยเพราะตัว non.ref ใกล้จะออกแล้ว

Comment

Working...
          X