overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 86
    OverclockZone Member GFX's Avatar

Default คุณเคยรู้สึกเบื่อการเล่นเกมส์มั้ยครับ

ตอนนี้ผมใช้ 9600GT อยู่ เกมส์ในเครื่องก็มีหลายเกมส์

เล่นมาหมด มันรู้สึกเริ่มเบื่อการเล่นเกมส์แล้ว อาจจะเป็นเพราะอายุที่มากขึ้น

แต่ยังไม่แก่น่ะ เหอ ๆ หรืออาจจะไม่ค่อยมีเวลาเล่น

อย่างมากก็นั่งเล่น dota ตาเดียวก้อจบไป

พวกคุณคิดว่ายังไงกันบ้างครับ

มีความรู้สึกเดียวกับผมรึป่าว

OverclockZone Member GFX's Avatar

ต่ออีกหน่อย

รู้สึกว่าการ์ดจอดี ๆ ที่ซื้อมามันจาเริ่มใช้ไม่คุ้มรึป่าว

เหอ ๆ

ผมคิดแบบนี้จาหมดคุณสมบัติอยู่ในบอร์ดนี้ป่าวครับ

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

ไม่เลย....เล่นมาตั้งแต่ ป.3 จะเลิกได้ยังไง...เบื่อก็หาเกมส์ใหม่เล่น.........คุคุคุคุ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เบื่อน่ะไม่เบื่อหรอกครับ แต่มันไม่มีเวลาเล่นนี่ดิ มันเลยเหมือนเบื่อไปเองซะงั้น

OverclockZone Member ogima's Avatar

ผมเล่นเกมส์มาตั้งแต่เด็ก ส่วนมากจะดูเขาเล่นกัน ชีวิตวัยเด็กกับเกมส์ผมแทบจะแยกกันไม่ออก แต่ผมไม่มีปัญญาหามาเล่น จนครับ พอโตมาหน่อยก็หามาเล่นจนได้ จนปัจจุบัน ก็ยังเล่นอยู่ แต่สุดท้ายก็ไม่มีเวลาเล่น สรุป ไม่เบื่อครับ

OverclockZone Member

ช่วงนี้เบื่อตัวเองมากกว่าคับ ที่ตังไม่พอซื้อกราฟฟิกสูงๆมาใช้

อยากเล่นอยู่หลายเกมเลย แต่ไม่มีโอกาศได้เล่น(ไม่มีทุน)

เพราะฉะนั้นคุณอย่าเพิ่งเบื่อเลยครับ ถือซะว่าคุณโชคดีที่ยังมีโอกาศเล่น ก็เล่นไปเถอะครับ

ออกแนวน้อยใจ อิอิ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ไม่เคยเบื่อสักนิดเลยครับเล่นมาตั้งแต่ สมัยเครื่อง อาตาริ ชีวิตผม ทำงาน เล่นเกมส์ นี้แหละมีความสุขที่สดแล้วและคงจะเล่นไปอีกนานนนนนนนนนน จนกว่าไม่มีเกมส์ให้เล่นหรือผมเน่าไปเองแหละครับ

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

เบื่อเป็นช่วงๆครับ ยิ่งผมเล่นเป็นแต่ fps เกมดีดีมีน้อย
    กลับไปดูหนังฟังเพลง 3-4เดือน เบื่อ ก็กลับมาเล่นเกม

จะเบื่อเพราะเกม FPS มันเยอะไปเนี่ยแหละ เล่นกับคอมเป็นหลักเกมมุมมองบุคลที่3 อย่าง DMC น้อยมาก ปีนี้ได้เล่น assasin's creed กับ DMC4 เท่านั้นเอง อยากเล่น นินจาไกเดนบนคอมมั่ง ตอนนี้ก็รอ Prototype อยู่

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

มันจะเป็นพักๆแหละครับไอ้อาการเบื่อ แต่สำหรับผมไม่ค่อยเบื่อนะคล้ายๆท่านบนๆ ทำงานเลยไม่ค่อยจะมีเวลาเล่นเกมส์แล้วตอนนี้

jor_3230's Avatar

เบื่อเหมือนกันครับไม่รู้เป็นอะไรไม่ค่อยอยากเล่นเท่าไร(สงสัยอยากพักผ่อนมากกว่า)
    ไม่เหมือนตอนที่เป็นเด็ก ตอนนั้นเวลาได้เล่นเกมส์รู้สึกว่าตื่นเต้น

OverclockZone Member qbert's Avatar

ไม่เบื่อนะคับ แต่ไม่ค่อยมีเวลาเล่น เกมส์ที่โหลดมายังเล่นไม่หมดเลยซักเกมส์ บางเกมส์ยังไม่เคยเล่นยังมีเลยคับ ส่วนใหญ่ผมเล่นแต่เกมส์เดิมๆ(BF2142)

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

เบื่อบ้างไม่เบื่อบ้าง เบื่อก็ดูหนังฟังเพลง
    ไม่ค่อยมีเวลาแค่นั่งดู ซีรีย์ก็หมดไปเป็นวันๆละ

OverclockZone Member garmin's Avatar

เบื่อตอนเริ่มเวียนหัว หรือ หิวข้าว

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ไม่เบื่อขนาดเลิกเล่นหรอกงับ ส่วนมากที่เบื่อก็คือเล่นต่อกันนานก็เริ่มเมื่อย เริ่มเบื่อ เล่นจบแล้ว ก็เบื่อขี้เกียจเล่นเกมเก่าซะมากกว่า

เบื่อใหม ก็มีบ้างครับ แต่ไม่คิดเลิกเล่นแน่นอนร้อยหรือล้าน ล้าน เปอร์เซ็นต์ ถ้าเล่น FPS มากๆก็เอียนเหมือนกันครับ
    แต่สมัยนี้ผมเล่นแต่แนว RPG ของฝรั่งเยอะมากๆ ตอนนี้ก็ไปขุด Fallout 1&2 มาเล่น ที่แรกเห็นกราฟฟิคแถบช็อค(เกมมันเก่ามาก และผมไม่เคยเล่นมาก่อน)
    แต่ก็จะพยายามเล่นให้จบครับ ที่เล่นคือ Fallout 3 จะออกแล้วครับ ซึ่งเกมนี้ผมอยากเล่นมากๆๆ
    เลยต้องไปสัมผัสถึง แก่น Fallout ให้ครบ แล้วก็จะเล่นภาคใหม่อยากภาคภูมิใจ

ผมว่าอาการเบื่อน่ะ มีไปซะทุกเรื่อง เบื่อแฟน เบื่องาน เบื่อ Blah blah.......
    แต่ถ้าเป็นเรื่องเกม หาเกมอื่นๆหรือเปลี่ยนแนวเล่นก็ไม่เบื่อแล้วครับ

OverclockZone Member pocba's Avatar

เบื่อตอนเล่นไม่ผ่านอะครับใครเหมื่อนผมบ้าง

OverclockZone Member kessopha's Avatar

เบื่อครับ ส่วนมาผมจะดูหนังมากกว่า เพราะเกมส์ที่ซื้อมา ผมเล่นจบแล้ว จะเล่นซ้ำอีก มันก็เบื่ออ่ะครับ แต่มีอันนึงที่ไม่เบื่อ Mario ครับ เล่นไปยังแก่ยังไงก็ไม่เบื่อ Games อมตะ เหอะๆ

เป็นช่วง วัยทอง ของชาวเกมเมอร์รึเปล่า
    เพราะเล่นกันมานับ 10 ปี หรือบางท่านก็กว่านั้นอีก แต่ก่อนกราฟฟิกต้องสุดยอด แต่เดี๋ยวนี้เล่นได้ก็เอาวะ
    แล้วถ้ายิ่งเล่นแต่สไตล์เกม แบบเดิมๆ มันก็จะเกิดอาการอิ่ม ทำให้บางครั้งเล่นไปตามกระแส ไม่ใช่เพราะชอบ
    ขอแนะนำให้เปลี่ยนสไตล์บ้าง เพราะเมื่อไม่ได้เล่นในแบบที่เราชอบ ก็จะทำให้คิดถึง และออยากกลับมาเล่นแบบเดิมอีก .....ฮ่า ..ว่าแต่เขา เราก็เป็น

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

เป้นพักๆ ช่วงที่เล่นไม่ผ่านนี่ เบื่อมาก

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks