overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: จัดแล้วไม่แจ่ม

OverclockZone Member

Unhappy จัดแล้วไม่แจ่ม

X2 4600+
    ASROCK ALIVENF6-VSTA
    RAm 667 1Gx2
    HDD 160G wd
    HD3650 DDR3 แบบมีพัดลมและไม่มีพัดลม
    CASE GVIEW 450W
    จัดแบบนี้เครี่องค้างบ่อยมาก เป็นตั้งแต่ยังไม่ลงเกมลงแล้วค้างมากๆๆ
    ตอนนี้ลงวินโด้ใหม่ก็ยังเป็นอยู่
    มีอะไรผิดพลาดเป่ลาครับช่วยแนะนำด้วยครับ เป็นทุกเครื่อง 10 เครื่อง
    วันนี้ใส่พัดลมเพื่อมไปอีก 1 ตัวจะเป็นไงน้อ (CASE มีพัดลมดูดออกตัวเดียว)

OverclockZone Member mcbonton's Avatar

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ แต่ความเห็นส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบ M/B ASROCK เท่าไหร่

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ลองถอดเจ้า 3650ออกก่อน แล้วใช้ออนบอร์ด

ลองดูครับ ถ้าผ่านฉิวเลย
    เป็นไปได้ที่
    -บอร์ดมันเป็นNForceMCP เจอการ์ดแดงเข้าไปเลยเอ๋อ แก้ได้โดยการแฟลชไบออส
    -ไฟไม่พอ Gview นี่ท่านคงใช้ที่มันติดเคสมา

OverclockZone Member vueja's Avatar

เห็นด้วยครับน่าจะไฟไม่พอ

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

บอร์ด การ์ดจอ ความร้อน ลองเช็คดูครับ

วันนี้อาการดีขึ้นครับหลังจากเอาพัดลมมาเป่าที่กาดจอ
    กับฮีดซิ้งที่มีตัวหนังสือASROCKตรงเมนบอดตัวนี้เอามือมาะตะดูร้อนมาก
    จึงโดนเป่าซะ ตอนนี้ยังไม่มีเครื่องใหนค้างเลอยครับ
    สงใสเมนบอดจะร้อนมากครับ
    ถ้าเป็นอีกผมคงต้องลองเช็กไฟดูแล้วครับ

ว้าเป็นอีกแล้วครับเครื่อง 1-2 ต้องกดสตาดใหม่ค้างอีกแล้ว

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ลองถอดการ์ดจอก่อนดีกว่าครับ

ถ้ายังค้างอยู่
    ลองโหลดโปรแกรม speedfan วัดอุณหภูิมิแล้วมาดูกันต่อครับ
    Last edited by estrellas; 22 Aug 2008 at 09:44:06.

OverclockZone Member gigkoro's Avatar

ช่วยลุ้นอีกคน

Quote Originally Posted by estrellas View Post
    ลองถอดการ์ดจอก่อนดีกว่าครับ

ถ้ายังค้างอยู่
    ลองโหลดโปรแกรม speedfan วัดอุณหภูิมิแล้วมาดูกันต่อครับ
    ความร้อนไม่สูงนักครับแค่ 35 องศา

ตอนนี้ส่งไปใปให้ JIB เขาดูแล 3 เครื่อง เขาขอดูอาการก่อนพรุ่งนี้จะโทรมาบอก
    ยังไงให้เครื่องค้างคามือช่าง ไม่ใช่เครื่องกลัวช่างไม่ยอมเป็นอะไร

OverclockZone Member nournears's Avatar
    Saraburi,ThaiLand

ช่วยดันจร้า

OverclockZone Member atOmmiCz's Avatar
    ประชาอุทิศ บางปะกอก

รอดูผลครับ

มาบอกผลด้วยหน่อ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ค้างแบบใหนลองเล่าให้ฟังซิครับ อาการแบบระเอียด

OverclockZone Member oomiN's Avatar

'' HD3650 DDR3 แบบมีพัดลมและไม่มีพัดลม ''

HD 3650 ยี่ห้อ อะไร ตัวไหน หรอ ครับ

450 W Gview พอนะ..!!

ค้างแบบว่าเม้ากับคีบอดกดไม่ได้ครับ ทิ้งไว้ครึ่งชั่วโมงก็กดไม่ได้ ต้องกดป่ม POWER ค้างเอาไว้
    ถึงจะปิดเครื่องได้ (ไม่ได้ลองกดที่คีบอดดู)
    ตั้งแต่ส่งเครื่องไป 3 เครืองที่ร้านไม่มีเครื่องค้างอีก มึนกับมันมาก
    CPU AMD 940 ATHLON64*2 4600+(DCOM)3y
    M/B 940 ASROCK ALIVENF6P-VSTA SYNNEX
    DDR-RAM 1024/667 APACERING
    HD 160/720 WESTERN SATA-II (B/F8MB)WD1600
    VGA ASUS PIC-E ATI EAH 3650/256MB.HTD DDRT3
    ATX CASE PL -E MX60-KR(BLACK/RED)
    K/B MD-TECH MD-338 SB PS2
    MOUSEDSUS OPTICAL DSUS-78 S UP
    อันนี้เขียนมาตามบิล JIB
    เครื่องมันค้างตั้งแต่เครื่องมาใหม่ๆคนที่เป็บคอมมากกว่าผมมาเล่นบอกให้ส่งกลับตั้งแต่ยังไม่ลงวินโด้ใหม่กับเกม
    ตอนนั้นแค่เล่นเน็ตเองก็ค้างแล้วเน็ต 3 เม็ก เล้าเตอรของทรู
    แต่ใส่พัดลมอาการดีขึนมาก
    ผมมีความรู้เรื่องคอมน้อยมากครับอ่านภาษาไม่ไม่ออก ตอนเขาให้เรียนไม่หยากเรียนก็เป็นอย่างนี้และ เกเล

ส่วนตัวคับ ผมว่า การ์ดจอ ASUS ห่วย

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

1 เปิดฝาเคช พัดลมเป่า แล้วดูอาการ ถ้าหายก็ความร้อน ถ้าไม่หาย ต่อไปครับ
    2 เช็คไดร์เวอร์ครับ ให้ลอง รันบน save mode ถ้าไม่ค้าง ก็ ไดร์เวอร์รับ ถ้าไม่หาน ต่อไปครับ
    3 จริงๆลอง ลงวินโดว original ดูครับ

เดียวลองไล่ตามทีละข้อดูครับ

OverclockZone Member xzyder's Avatar

เข้ามาช่วยดันกระทู้และมาไห้กำลังใจเจ้าของทู้ครับ
    สู้ๆ

OverclockZone Member oomiN's Avatar

VGA ASUS PIC-E ATI EAH 3650/256MB.HTD DDRT3

ให้ผมเดา ว่า ความร้อน ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks