Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับเวลาไทยใหม่ ทั่วประเทศ เร็วขึ้น 30 นาที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอโทษนะครับ พิมพ์ผิด ไม่ใช่ 30 ปี แต่เป็น 300 ล้านปี
    เพราะ สาเหตุยังเห็นไดโนเสาร์เดินอยู่เลย

ฮ่า ฮ่า ฮา

Comment

คนกุข่าวเรื่องนี้ จะเจอคุกแล้วครับ

Comment

Originally posted by heatie View Post
        คนกุข่าวเรื่องนี้ จะเจอคุกแล้วครับ
        สมควรครับ ตามฟอร์เวิร์ดเมล์ มีเนื้อหาหลอกลวงแถมยังข่มขู่อีก
        ต้องจับตัวเป็นๆให้ได้

Comment

เค้าให้แค่ปรับเวลาให้ตรงกับ มาตรวิทยา นิครับ ไม่ได้เร็วช้าอะไรเลย ให้ตรงกันทั่วประเทศ เฉย ๆ

Comment

เจ้าของกระทู้ครับ ผมเพิ่งดูข่าวเมื่อเช้านี้ว่าใครส่งเมลล์ต่อหรือแจ้งข่าวที่อันเป็นเท็จมีความผิดนะครับรีบแจ้งให้ลบกระทู้เลยครับเดี่ยวมีปัญหานะครับเพราะผมดูข่าวเมื่อเช้าว่าไม่มีการปรับเวลา30นาทีจริงแค่ปรับให้เท่ากันทั่วประเทศเท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by heatie View Post
              แจ้งข่าวสารอันเป็นเท็จให้บุคคลอื่นติ่นตกใจนี่ติดคุกกี่เดือนหว่าจำไม่ได้

Comment

ประเทศไทยอยู่ Time Zone ที่ 7 คือ +7 ระยะ***ง15องศาลองจิจูดจะเท่ากับ 1 ชม.

ประเทศไทย ตะวันออกสุด ลองจิจูด 105 องศา 30 ลิปดา ตะวันออก ตะวันตกสุด ลองจิจูด 97 องศา 30 ลิปดา ตะวันออก ***งกัน 8 องศา

เพราะฉะนั้นจากตะวันออกสุดของประเทศไทยไปตะวันตกสุดของประเทศไทย เวลาจะ***งกันประมาณ 30 นาที

ผมก็ได้ฟังข่าว ปรับเวลาไทยใหม่ จากทีวีเหมือนกันแต่ไม่รู้เขาปรับกี่นาที

Last edited by Trojan; 22 Aug 2008, 09:03:23.

Comment

http://www.nimt.or.th/nimt/Announcem...ssue&NewsId=78

Comment

ระวัง จกขท เจอคุกนะครับ ให้ความเท็จ

Comment

เมื่อกี๊ผมก็ฟังข่าว(tv 7)มาว่า จาปรับนี้ครับ

Comment

ใครขุดขึ้นมาอีกเนี่ยยข่าวมั่วๆ

Comment

ปรับ30วินาทีมากกว่า
                          ฟังเหมือนปรับให้ตรงกันทั้งประเทศเฉยๆมั้ง

Comment

อ้าวๆๆ แล่วๆๆๆ ผมกลายเปงคนตาเบาซะงั้น (ใช้อ่านมาอะ) อิอิ

Comment

ม. 384 ผู้ใดแกล้งบอกเล่าความเท็จให้เลื่องลือจนเป็นเหตุให้ประชาชนตื่นตกใจ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งเดือนหรือปรับไม่เกินหนึ่งพันบาทหรือทั้งจำทั้งปรับ
                              เป็นคดีลหุโทษครับแต่ไม่สนใจเจตนาครับว่ามีเจตนาอะไรคดีลหุโทษแม้ไม่มีเจตนาก็ถือว่ามีความผิด ตามมาตรา 104 ที่ระบุว่าถึงแม้ไม่มีเจตนาก็ถือว่ามีความผิดครับ

Comment

ตกลงแค่ปรับให้ตรงกันทั้งประเทศเท่านั้นเอง
                                แต่มีคนเอาข่าวไปขยายจนเกินจริง

Comment

Working...
                                X