Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD ดีกว่า Intel จริงเหรอค่ะ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD ดีกว่า Intel จริงเหรอค่ะ??

ตอนนี้ใช้ Intel 2Duo 2.33GHz Ram 2Gb ค่ะ
    ใช้งานตอนซื้อมาใหม่ ๆ ก็ดีอยู่หรอกค่ะ เร็วแรง เสียงไม่ดัง
    แต่ตอนนี้ใช้มาได้ 6 เดือนกว่า ๆ ทำไม เสียงมันดังจังเลยค่ะ พี่ ๆ ในบอร์ด ใช้อะไรกันอยู่
    AMD หรือ Intel เรื่องเสียง ประหยัดไฟ ความเร็ว ใครดีกว่ากันแน่

หนูใช้รายงาน เล่นเกม ทำ Graphic Design

จะเปลี่ยนมาใช้ AMD แทนดีหรือเปล่าค่ะ

ไ่ม่จริงครับ ตัวคุณเองคือคำตอบครับ spec ที่ใช้ดีอยู่แล้วครับ
    เปิดฝาข้างออกแล้วหา เครื่องเป่าลมมา เป่าทำความสะอาดมังครับ รับรองหาย
    Last edited by Error_Pc; 21 Aug 2008, 12:01:12.

Comment

แรงกว่ามั้ยไม่รู้ รู้แต่ว่าหล่อกว่า หุหุ

Comment

ตั้งซะล่อเป้าเลยนะ หนู

Comment

AMD VS Intel
          AMD ดีกว่า เพราะ A นำหน้าก่อน I เหอะๆ

Comment

A 'am Dee จริงๆ

Comment

ใช้ AMD แล้วหน้าตาดีครับ

Comment

นั่นไม่ใช่การตัดสินว่าอะไรดีกว่าครับ บอกไม่ได้หรอกครับ แต่ละยี่ห้อมีจุดเด่นจุดด้อยเป็นของตนเอง

Comment

AM(D)ดีกว่าชัว INTEL ไม่มีตัว ดี เลย 555++++

Comment

ก็คนมันชอบ AMD ทำไงได้ 555+++

Comment

ดีครับ โดยเฉพาะหน้าตาคนใช้ ล้อเล่น เรื่องเสียงดังนี่ไม่แน่ใจครับว่า Intel เป็นไง (รุ่นหลังๆ) กรณีนี้ท่านใช้งานมา 6เดือนเองดังนั้นฝุ่นในเครื่องไม่น่าจะมีมากมาย(เว้นแต่เครื่องตั้งอยู่ในที่ที่ฝุ่นเยอะมากๆ) เสียงที่เกิดขึ้นเข้าใจว่าเกิดจากพัดลมระบายความร้อนครับ ซีพียูยิ่งร้อนยิ่งหมุนเร็วเสียงยิ่งดัง ยังไงลองเกะออกมาทำความสะอาดเปลี่ยนซิลฺโคนดูก่อนอาจจะช่วยได้บ้าง อีกประเด็นคือ PSU กับชุดพัดลมในเคสท่านนั่นแหละ ที่เสียงดังอันนี้ก็ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรเหมือนกัน นอกจากหาเปลี่ยนหรือถอดออกมาแก้ไขตัวฟัดลม(ไม่แนะนำ)

Comment

เด่วงานเข้าแนวนอนกระทู้นี้!!

Comment

นู๋มาล่อเป้าแล้วนู๋ก็ไป อิอิ

ดีกว่ารึเปล่าไม่แน่ใจ แต่อะไรๆมันก็มีนัยยะซ่อนเร้นอยู่เสมอนั้นแล

Comment

5555555555555 ใช้ amd แล้วหล่อไงครับ เพื่อนผมใช้ intel หน้าตาก้องั้นๆ กิ้วๆๆๆๆ

Comment

forum นี้ น่ากลัวงะ

Comment

Working...
                              X