overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: สงสัยจะโดนอีกคน PSU Siverstone ST50F

OverclockZone Member tamaya's Avatar

Angry สงสัยจะโดนอีกคน PSU Siverstone ST50F

เริ่มมีอาการงอแงละเด๊วจะเอาไปเครมหลังสอบเสร็จ อาการมีดังนี้

1.เปิดเครื่องติดพัดลมหมุน ไฟติดแต่ไม่บูทเข้า ไบออส ต้องลองถอดเสียบปลั๊กใหม่แบบเร็วๆๆมันถึงจะเข้า
    2.เมื่อวานมันเปิดไม่ติดเลยลองเอาPSUไปเสียบกับคอมอีกตัวก็เป็นเหมือนกันคือติดทุกอย่างแต่ไม่บูทเข้าไบออส อีกเช่นกัน เลยลองเอา PSU 400w ติดเคสมาลองดันติด ทั้งตัวเก่าตัวใหม่ เลยลองเอา ST50F มาเสียบอีกที ดันติด คราวนี้เลยกลัวเค้าไม่เครมจังเลย เพราะมันติดละ
    และเมื่อเช้า อาการก็เป็นเหมือนเดิม ช่วยสรุปทีว่ามันเป็น ที่PSU หรือ ไบออส ถ้าผมก็บอก PSU แน่นอน สงสัยต้องเอาไปเครมแล้วเปลี่ยนรุ่นใหม่ อีกคนแน่เลย

ตอนนี้ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ได้ Tagan TG600-U38 เงียบกริบไม่มีปัญหาเลย อัพมา 850เหมือนกั น โดนเสื่อมไปเท่าไรไม่รู้ อิอิ
    Last edited by tamaya; 26 Aug 2008 at 23:42:24.

OverclockZone Member artm5's Avatar
    สวนหลวง ร.9 / ประเวศ / พาราไดซ์

ผมโดนมาแล้ว PSU ตัวนี้แร่ะ

OverclockZone Member

ยินดีด้วยครับ เอิ้กๆ

OverclockZone Member Pikba's Avatar

หุหุ

OverclockZone Member speeddeva's Avatar

ผลิตโดย (E190414) Fsp Group Inc

ข้างในดูธรรมดามาก

OverclockZone Member Dracula's Avatar
    เพลิงไม้เก่าๆแห่งหนึ่ง

PSU เจ้าปัญหา

OverclockZone Member bohemian's Avatar

ของท่านซีเรียลนัมเบอร์อะไรครับ ของผม xxxx..จำได้ว่างลงท้ายด้วย 340 (ตอนนี้ยังปกติ)

เปิดปุ๊บติดปั๊บ

คว้ามือสองมาพันแปด รอมันรวน แล้วเพิ่มเงินไปเล่นตัวอื่นครับ

อีกอย่าง ในเว็ปรีวิว เห็นบอกว่าไส้ในเหมือนกับ Coolmaster รุ่นหนึ่งอ่ะ
    Last edited by bohemian; 21 Aug 2008 at 15:23:38.

OverclockZone Member nununu's Avatar

ผิดแล้วมั้งครับ รูปอันบนอะ
    ST50F ไม่มีหุ้มสายนะครับ

OverclockZone Member tamaya's Avatar

แล้วเค้าจะให้เปลี่ยนไหมเนี้ยยย

OverclockZone Member gofaster's Avatar
    ร่มเกล้า ลาดกระบัง

ผมยังโชคดีอยู่ ใช้กับ 4850 ยังไม่ออกอาการ อดได้ tagan เลย เป็ดดดด

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

ของผมก็อาการเหมือนของท่านเจ้าของกระทู้เลยอะครับ PSU รุ่นเดียวกัน

ตอนนี้ก็ยังไม่ได้เอาไปเครม แต่โทรไปแล้วเขาบอกไม่มีรุ่นนี้ให้เครมแล้ว

คงต้องเพิ่มเงินเป็นรุ่นอื่น

ว่าจะเปลี่ยนเป็น tagan tg600 U38

หรือจะเปลี่ยนเป็น tagan tg500 U38

มาช่วยลงความเห็นกันหน่อยเร็วๆๆๆๆ

OverclockZone Member GP03S's Avatar

เห็น ST50F คนบ่นมาตั้งแต่เดือน สองเดือนก่อนแล้วครับ ลองย้ายไป TAGAN ดู
    แต่ TAGAN ลองดูกระทู้บนๆ ครับ เห็นว่าบางท่านประสบปัญหาอยู่

ก็ลองเอาไปช่างใจกันดู

OverclockZone Member lilith's Avatar

น่าจะเรียกเก็บรุ่นนี้ได้แล้วนะ จะได้เปลี่ยนเป็นTagan-BZ

OverclockZone Member speeddeva's Avatar

Quote Originally Posted by nununu View Post
    ผิดแล้วมั้งครับ รูปอันบนอะ
    ST50F ไม่มีหุ้มสายนะครับ

มา confirm ว่าผิดครับ

SilverStone Strider ST50F ต้องอันนี้

อันบนผิดจริงๆคือ
    Zalman ZM360B-APS

ขอโทษด้วย พอดีภาพมันอยู่ติดกัน

OverclockZone Member G/P's Avatar

ผมก็เป็นเหมือนกันเลยครับ ใช้ไม่ถึง4เดือน มันไปซะแล้ว

eat_ctv's Avatar
    คนโคราชบ้านเอง..... จอหอแยกพนมวัน...

หุหุ ดีแล้วที่ผมไม่เลืิอก เพราะตอนจะซื้อก็ชั่งใจ ว่าจะเอา ST50F หรือ ENERMAX 460 Dual fan ดีกว่า

OverclockZone Member zukcharoen's Avatar

โอ้วพระเจ้า !!!

โดนเหมือนกัน อาการเดียวกันเป๊ะ

ซื้อมาไม่ถึงเดือนครับ ซื้อมา 2300 มั้ง เห็นว่าช่วงนั้นมันลดราคาแล้วก็มีคนเชียร์เยอะ (คนในบอร์ดนี้แหละครับ)

อยากจะบ้าตาย เชื่อมั๊ยว่าทีแรกผมยกแต่ PSU ไปเคลมที่ร้านอย่างเดียว

พอไปถึงร้านดันเปิดติดซะงั้น - - ที่ร้านเค้าเลยบอกว่าถ้ายังไงช่วยยกทั้งเครื่องมาที่ร้านเลย

ผมกลับมาผมก็ลองเอา ST50F เนี่ยใส่คืน ก็เปิดไม่ติด เอาตัวเก่าๆกากๆ วัตต์ละบาทมาใส่ก็ติด

วันรุ่งขึ้นผมเลยตัดสินใจยกทั้งเครื่องไปที่ร้านใหม่

เรื่องไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น !!! เครื่องดันเปิดติดครับ

แต่ที่ร้านเค้าใจดีครับ เค้าเลยเปลี่ยนตัวใหม่ให้ผม ผมก็ happy กลับบ้านไป

แต่พอผมมาอ่านกระทู้นี้เริ่ม sad แล้วครับ

กลัวว่าวันไหนมันจะพังไปอีก แล้วต้องยกไปเปลี่ยนที่ร้านแล้วเพิ่มตังเอายี่ห้อใหม่ T_T

คิดว่าซื้อของดีแล้วเชียว ราคาก็ใช่ว่าจะถูกๆ อย่างนี้ฟ้องสคบ.ได้ป่ะเนี่ย ???

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks