Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard P5Q Pro ทำไมถึงไม่เข้ากับGIGABYTE GF 9600 GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mainboard P5Q Pro ทำไมถึงไม่เข้ากับGIGABYTE GF 9600 GT

เสป็คผมแบบนี้อะครับ ซื้อได้ 1วัน อาการคือ หลังจากซื้อแล้วเล่น3ชมพอ Shut Down กินข้าวครึ่งชม เปิดใหม่ ภาพไม่ขึ้น ปกติแล้วท่าเปิดเราจะเห็นว่ามัน RUNรูป Logo Mainboard Asus แต่นี่ไม่รันอะไรเลย ไม่เข้า กดไรไม่ได้ ไฟคีบอดก้ไม่ติด จอไม่ได้เสียด้วย

Mainboard P5Q Pro
    Processor Core2 Duo E8400 3.00GHz
    VGA GIGABYTE GF 9600 GT
    RAM 2GB Kingston
    Harddisk SEAGATE 500GB
    Case GView

----------------------------------------------------------
    อยากทราบว่ามันไม่ แม็ชกันเหรอครับ หรือว่าต้องเปลี่ยน Mainboard เหรอครับ

2ยี่ห้อนี้มันไม่ถูกกันครับ ASUS กับ GB
    ปล.ล้อเล่นครับ รอท่านต่อไปมาตอบครับ

Comment

ขอทราบ ยี้ห้อ POWER ด้วยนะครับ.....
      แล้วก็ไฟที่ตัวเคสติดไหมครับ
      ถ้าเกิดว่ามันไม่เข้ากันมันก็น่าจะเป็นตั้งแต่แรกไม่น่าต้องรอ 3 ชม.
      อยากให้ลองดูอุปกรณ์ตัวอื่นก่อนนะครับ โดยเฉพาะ POWER

Comment

POWER ของDeluxe ครับ ไฟ เคสยังปกติอะครับ แต่มันไม่ยอมรัน อะครับ ดำมืด
        Last edited by podsak; 21 Aug 2008, 16:14:17.

Comment

เอา Mainboard กับ Cpu มาขายให้ผมเลยล้อเล่นสงสัย Power supply เหมือนกัน

Comment

คิดไม่เหมือนชาวบ้านเค้าน่ะ ผมว่า ram อ่ะน่าจะมีปัญหาแหล่ะ เพราะ เคยค้างที่asusเหมือนกันเพราะ ram อยู่ดีๆ เน่าไปซะงั้น เพราะเหตุอันใดอันนี้ผมเดาไม่ถูกเหมือนกัน

ส่วน psu delux กี่วัตต์หรอครับ

Comment

M/B น่าจะมีปัญหาคับ

Comment

เปลี่ยน RAM

Comment

เป็นที่ bios ครับ ต้องเข้าไปปิด อะไรสักอย่างนี้ล่ะ จำไม่ได้แย้ววว

Comment

bios มีระบบ linux ไว้เล่นเนต ไม่ต้อง boot windows เรียกว่า Express Gate
                    ต้องเข้า bios ไป disable ซะก็จบ

Comment

เป็นอีกหนึ่งความลี้ลับของระบบคอม

Comment

Originally posted by ocwiz View Post
                        bios มีระบบ linux ไว้เล่นเนต ไม่ต้อง boot windows เรียกว่า Express Gate
                        ต้องเข้า bios ไป disable ซะก็จบ
                        ใช่แล้วครับ Express Gate นี่แหละ ผมเจอมาแล้วกะตัว ปิดซะเรียบร้อย

Comment

ซ่อมาแล้วพอ ลงCrysis เล่นได้ /ชม แล้วปิดเครื่อง พรุ่งนี้มาเปิด เปิดแล้ว มืดไม่มีอาการ ตอบสนอง ไฟคีบอดไม่ขึ้นเลยครับพึ่งซื้อได้ 4วันเอง

Comment

เปลี่ยน M/BและHDแล้ว อาการ ไม่สามารถรันผ่าน เมนบอดไปยังHDได้ ผมไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า ร้านบอกว่ามันไม่ แมชกัน หรือว่าเป็นที่เกมCrysis

Comment

ผมก็
                              Mainboard P5Q Pro
                              Processor Core2 Duo E8400 3.00GHz

*ผมเปลี่ยน Ramเป็น Kingmax 2 G จากนั้นก็ Flash Bios เป็นเวอร์ชันล่าสุดครับ

อย่าลืมปิด Express Gate ด้วยนะครับ

ผมใช้ได้เลย ไม่มีปํญหาครับ

Comment

Working...
                              X