Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Abit AX78 กับ AN78GS เอามา oc ตัวไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Abit AX78 กับ AN78GS เอามา oc ตัวไหนดีกว่าครับ

คือแบบว่าจะไปซื้อแล้วแต่ยังตัดสินใจไม่ถูกอ่ะครับ

ขอผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบเจ้าสองตัวนี้หน่อย แล้วอีกนิดนึงระหว่าง

DFI LP DK 790FX-M2RS กับ AX78 มันต่างกันมากมั้ยคตรับ พูดถุึงในเรื่องการ oc ไม่เกี่ยงเรื่องราคาแต่อยากรู้ความแตกต่างครับ ขอบคุณครับ

คุณก็เอาเจ้า AN78GS มา OC โชว์มังดิครับ จะได้รู้ ผมเองก็อยากรู้ หลายๆท่านก็คงรออยู่
    ถ้าจะเอามาโชว์วันใหนบอกนะครับ จะปูเสื่อรอ

Comment

กรำ -*-

ตอบไม่ตรงคำถามซะงั้น

Comment

ท่านก็ไปถอย AN78GS มา OC เลยครับ มีแต่ ax78 โชว์
        ส่วน dfi ***งกับ ax78 แยะครับ

Comment

ไมรู้ก็เดินตามผู้ใหญ่ดีกว่าครับ ผมก็ไมทราบเหมือนกัน

Comment

ใช้มาหมดแล้วทั้งสองตัว OC ไม่ค่อยต่างกัน ไบออสคล้ายๆกัน ต่างตรงที่บอร์ดAN78GSมันเป็นบอร์ดไม่เต็มใบ จุดยึดสกรูมีแค่6จุด ไม่ใช่9 ส่วนAX78มีจุดยึดสกรู9จุด และใช้ AMD Overdriveได้ แต่ AN78GSใช้ไม่ได้เพราะเป็นชิพ nVIDIA

Comment

ลองดูผลเทสของ An78gs จากเว็บเพื่อนบ้าน UPC

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...&pid=97&page=4

Comment

ดันช่วย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เข้ามาเก็บความรู้ ^^

Comment

ถ้าคิดว่าไม่เกี่ยงราคาก็เสียเงินไปเลยครับกับบอร์ดสูง แต่มันก็แค่นั้น แต่ถ้าท่านเห็นว่าเงินที่เหลือเก็บเอาไว้ซื้อชิ้นส่วนที่ควรเอาใส่ผมว่า AX78 ดีกว่าครับ ถูกดี

Comment

Working...
                      X