Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ Windows 32 กับ 64 bit หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ Windows 32 กับ 64 bit หน่อยครับ

Windows ทั้ง 2 ตัวนี้ต่างกันที่การมองเห็นแรมอย่างเดียวเลยเหรอครับ แล้วทั้ง 2 ตัวนี้มีทั้ง SP2 กับ SP3 ทั้งคู่เลยรึเปล่าครับ

ต่างกันที่ความเร็วในการทำงานด้วยคับ และการสูบแรม

Comment

64bit เร็วกว่าเยอะไหมท่าน

Comment

เร็วไม่เร็ว แล้วแต่โปรแกรมที่รองรับครับ ตัวไหนรองรับ x64 ก็จะเร็วขึ้นแบบเห็นๆ

Comment

ตามหลักการแล้วไม่น่าจะเร็วขึ้นกับโปรแกรมที่ใช้จำนวนไม่สูงมาก

Comment

แล้วถ้าลงวินโดว64บิต แล้วจะลงโปรแกรมของ32บิตใช้ได้ตามปกติ
            ได้ไหมอะคับท่าน
            หรือต้องหาเฉพาะที่ซับพอร์ท 64บิตมาใช้เท่านั้น
            อันนี้ไม่รู้จิงๆคับช่วยตอบที

Comment

โปรแกรม 32 บิทใช้ได้ตามปรกติคับ ยกเว้น พวกที่มันเป็น Shell Extension จะต้องมี DLL ที่มันเป็นตัว 64 บิทถึงจะสามารถใช้ได้ (WinRAR มีอยู่คับ)

Comment

ผมกำลังเซงอยู่เลยครับหาMSN เวอชั่นๆใหม่ๆมาใช้ไม่ได้เลยตอนลง64ก็หนึกว่าจะมีกำเลย
                ใครรู้ที่โหลดบอกหน่อยเน้อ

Comment

ตกลงว่าหากเราลง 64 บิต แล้วเราก้อใช้โปรแกรมของ32 บิตได้หมดเลยใช่ป่ะคับ....ถ้าเข้าใจไม่ผิดอ่า.....

Comment

Working...
                  X