Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus M2A-VM HDMI +AMD2 (940) X2 Athlon 4600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus M2A-VM HDMI +AMD2 (940) X2 Athlon 4600

คือ พอดีไปอัฟเกรดเครื่องให้เพื่อนครับซื้อ2อย่าง คือM2A-VM HDMI +AMD2 (940) X2 Athlon 4600 บูตนานมากครับไม่รู้เป็นไร ผมประกอบให้แต่ไม่ได้ลงวินโด้ เลยไม่รู้ว่าเป็นไร
    มีท่านใดรู้บอกด้วยครับ

สเปก M2A-VM HDMI
    AMD2 (940) X2 Athlon 4600
    ram 1 g.
    HD 40 g

ไม่ได้ลง window หรอ งง... -.-

Comment

ผมประกอบเสร็จก้อกลับเลย

เพื่อนเป้นคนลงวินโด้เองครับ

Comment

ต้องดูว่าบูทขั้นตอนไหนที่นานครับ
        ตั้งแต่กดเปิดเครื่องจนกว่าจะโพสผ่านหน้าจอไบออส หรือว่า พอผ่านหน้าจอไปแล้วบูทก่อนเข้าวินโดส์ที่เป็นขีด ๆ วิ่งด้านล่าง
        ถ้าบูทนานตอนช่วงแรก คงต้องไล่เช็คฮาร์ดแวร์ละครับ บอร์ด แรม CPU แต่ถ้าบูทแล้วโพสเร็วแต่ไปโหลดก่อนเข้าวินโดส์นาน อาจจะต้องเช็คซอฟแวร์ละครับ

Comment

...

ไปอัพ Bios ให้เป็น ver. 2302 คับ มันเป็นที่ Bios คับมะได้เปงรัย เค้าแก้เรื่อง Cpu AM2 ค้างคับ

ปล.เพิ่มเติมคับ ใครรู้บ้างว่าบอร์ดตัวนี้ North Bridge มันร้อนมากเป็นปกติอยู่แล้วหรอคับ ปัญหาก็คือ

เล่นเกมได้พักเดียวดับเองเลยคับ ดูหนัง เล่นเน็ต ทำอย่างอื่นไม่มีอาการดับเลย แต่ถ้้าให้มันอยู่เย็นๆ

(ซึ่งผมจะแข็งตายก่อน อิอิ) มันจะเล่นได้นานพอสมควรอ่ะคับ หรือว่าเป็นที่บอร์ดผมคนเดียวจะได้

เอาปายยยเคลมมมมมมม ขอบคุณคับ

สเป็คเครื่อง

Cpu AMD Athlon 64 X2 5000+

M/B ASUS M2A-VM HDMI Bios v.2302

VGA PCI-X ASUS 2600XT 512 MB

RAM 1G/800 KINGSTON

POWER 550 Watt.

Comment

Working...
          X