Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามวิธีแก้เวลาเล่น DMC4 แล้วเด้งตอน Cut Scene ครับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามวิธีแก้เวลาเล่น DMC4 แล้วเด้งตอน Cut Scene ครับท่าน

เห็นหลายๆท่านบอกว่ามันเป็นที่ตัวเกมมันไปเปิด SLI เลยอยากทราบว่าจะแก้ยังไงดีครับ ของผม 8600GT ไม่รู้ว่าต้องปรับตรงไหนครับผม ขอบคุณคร้าบบบ

วิธีแก้บน vista เข้าไปที่
    C:\Users\userของคุณ\AppData\Local\CAPCOM\DEVILMAYCRY4\config.ini
    เปิดไฟล์ออกมา หา คำว่า SLI=ON เปลี่ยนเป็น SLI=OFF พอแก้ค่า Quality จะเป็น Custom ดังรูปครับ
    คราวนี้เวลาเล่น cut scene ก็จะไม่เด้งแล้วครับ ส่วนใน XP อย่าลืมเปิด folder option ให้มองเห็น system folder แล้ว Search ค้นหา Folder ที่ชื่อ CAPCOM ซึ่งอยู่ใน C:\document and setting

Comment

ครับผมขอบคุณมากครับ

Comment

อิๆ ไอ้เราก็งง อยู่นานว่าทำไมมันเป็นCUSTOM

Comment

Working...
        X