overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: EACAN A-500L ที่ ZEER RANGSIT

OverclockZone Member tenfaces's Avatar

Wink EACAN A-500L ที่ ZEER RANGSIT

แจ้งข่าวนะครับตอนนี้ลำโพง EACAN A-500L ที่ร้าน COMPUTER OK ZEER RANGSIT มาแล้วนะครับ เป็นสีดำครับ ราคา 1,400 บาท ผมให้น้องตาลที่เป็นเซลล์สั่งมา 5 ตัว ผมสอยมาตัวนึง ตอนนี้เหลือ 4 ครับ ใครต้องการก็รีบหน่อยนะครับ ตอนแรกน้องบอกขายยากราคามันแพงผมเลยบอกขายไม่ยากหรอกมีคนต้องการเยอะ แต่คนมาถามหาที่ร้านแล้วหน้าร้านไม่มี ลูกค้าเลยไม่รู้จะซื้อยังไง ตอนนี้มีของแล้วนะครับแค่ 4 ตัวที่หน้าร้านเลยไม่ต้องรอสั่งจาก Advice ใครอยู่ใก้ลก็ลุยเลยครับ
    Last edited by tenfaces; 21 Aug 2008 at 20:10:12.

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Unhappy

เพิ่งไปดูมาเหมือนกันครับ ไม่รู้จะเอาไงดี ตังยังไม่ออก เซ็ง

p&a ตัวเก่าเจ้งแล้ว

OverclockZone Member tenfaces's Avatar

Wink

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    เพิ่งไปดูมาเหมือนกันครับ ไม่รู้จะเอาไงดี ตังยังไม่ออก เซ็ง

เงินผมก็ยังไม่ออกเหมือนกันครับ แต่พอดีไถคนที่บ้านมาไปๆมาๆเธอจะเอา xf-5 ผมไปใช้แทนซะแล้ว กำไม่แบหล่ะซิทีนี้ เอา 1,400 มาแลก 3,000 จะยอมดีมั้ยเนี่ย

OverclockZone Member ZeeDZAAZ's Avatar
    @แพร่ 0867320848

ไม่ลอง A-200 5.1Sมั่งละ ผมซื้อมาวันนี้ Advice 2530บาท กล่องใหม่ของใหม่ ไม่มีตำนิ เลย
    ตอนแรกดูจากเวป 2850บาท

ดูจากเวป ลำโพง 2850บาท+แรม 1330บาท = 4180บาท

ไปซื้อถึงที่เลย สั่ง พนักงาน เอา2อย่างนั้น พอไปจ่ายตัง เขาบอก3860บาท ก็งง จ่ายเส็จ กลับไปหาพนักงาน ขอเช็ค ของที่สังว่าถูกไม ทำไมราคามันไม่ตรง ที่คิด

พอพนักงานเช็ค ก็ถูก ผมก็เลยขอดูราคา ฮ่าฮ่าๆๆๆ ราคาลำโพง2530 ดีเลยไม่ต้องต่อ

อิอิ

ก็เลยถามพนักงานว่า ราคาทำไมไม่ตรงกับเวป เขา บอกว่าราคา ตามนี้ถูกต้องที่สุดแล้ว

อีกอย่าง วันก่อนไปดู A500L พันทิพ ขาย2900+ จอร์ดเลย

Wink

Quote Originally Posted by ZeeDZAAZ View Post
    ไม่ลอง A-200 5.1Sมั่งละ ผมซื้อมาวันนี้ Advice 2530บาท กล่องใหม่ของใหม่ ไม่มีตำนิ เลย
    ตอนแรกดูจากเวป 2850บาท
    ราคาถูกใจดีจริงๆครับ 5.1 ด้วย

Wink

Quote Originally Posted by kgb99 View Post

คุณ kgb99 ขายหูฟังอยู่ที่ Zeer หรือครับว่างๆเจอกันหน่อยครับจะลองไปฟังดู

OverclockZone Member ZeeDZAAZ's Avatar

ถ้าจะซื้อ A-200 5.1S เผื่อตัง ไว้ซื้อ แจ็ค+สายใหม่ก็ดีนะ ประมาณ300 ก็โอโค

จะเอาเทพก็ ซื้อสาย มาใส่ตัวลำโพง อีก 5เส้นด้วย

OverclockZone Member makotom's Avatar
    สุขาภิบาล3, รามคำแหง, สุพรรณบุรี

ง่ะรีบซื้อไป 3 อาทิตย์จ่ายแพงกว่า 400 T_T

ต้องทำใจ
    ผมด็เคย Altec 251 ตอนนั้นซื้อมา 3150บาท ผ่านไปไม่ถึงเดือนเหลือ2500 ตอนนี้เหลือ1500บาทแล้วมั่ง

OverclockZone Member redondo16's Avatar

หวังว่าท่านtenfacesคงไม่งานเข้าแบบกระทู้ก่อนนะครับ

Smile

Quote Originally Posted by redondo16 View Post
    หวังว่าท่านtenfacesคงไม่งานเข้าแบบกระทู้ก่อนนะครับ
    ครับหวังใจไว้ว่าอย่ามีงานเข้าอีกเลยครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member punchana's Avatar

วันนี้ผมไปฟอร์จูน ตั้งใจไปถอย A 600 II เต็มที่เลยครับ พอดัที่ร้านมีหลายรุ่นเลย แต่ A 500 L ของหมด เลยได้ฟัง A 600 II มาแล้วครับเสียงดีใช้ได้เลยครับ แต่ที่ร้านเสนออีกตัวนึงให้ฟังรุ่นใหม่เลย เค้าบอกว่าออกมาได้ประมาณ 3 อาทิตย์เองครับ รุ่น A 400 R ครับ เทียบกับรุ่นนี้แล้ว ตัวนี้กินเรียบครับ เบสแน่นกว่า เสียงกลางสูงใสกว่าครับ สุดยอด ในที่สุดก็เลยซื้อตัว A 400 R มา ครับ ราคา 2100 บาท ส่วน A 600 II ร้านนี้ขาย 2050 บาท ครับ ว่างลองไปฟังเสียงดูครับ แหล่มมากๆ ขอบอก

Talking

Quote Originally Posted by punchana View Post
    วันนี้ผมไปฟอร์จูน ตั้งใจไปถอย A 600 II เต็มที่เลยครับ พอดัที่ร้านมีหลายรุ่นเลย แต่ A 500 L ของหมด เลยได้ฟัง A 600 II มาแล้วครับเสียงดีใช้ได้เลยครับ แต่ที่ร้านเสนออีกตัวนึงให้ฟังรุ่นใหม่เลย เค้าบอกว่าออกมาได้ประมาณ 3 อาทิตย์เองครับ รุ่น A 400 R ครับ เทียบกับรุ่นนี้แล้ว ตัวนี้กินเรียบครับ เบสแน่นกว่า เสียงกลางสูงใสกว่าครับ สุดยอด ในที่สุดก็เลยซื้อตัว A 400 R มา ครับ ราคา 2100 บาท ส่วน A 600 II ร้านนี้ขาย 2050 บาท ครับ ว่างลองไปฟังเสียงดูครับ แหล่มมากๆ ขอบอก
    ร้านไหนครับช่วยบอกลายแทงให้เพื่อนๆด้วยครับ แล้วไม่ทราบมีรูปให้ดูมั้ยครับในเว็ปไม่มีตัวอย่างรุ่นนี้ให้ดูน่ะครับ
    Last edited by tenfaces; 21 Aug 2008 at 23:18:29.

Wink

Quote Originally Posted by makotom View Post
    ง่ะรีบซื้อไป 3 อาทิตย์จ่ายแพงกว่า 400 T_T
    ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน มีคนเบิร์นให้เสร็จเรียบร้อย สภาพของที่ได้ดีแน่นอน ไม่ต้องตามซื้อให้วุ่นวายใจ สบายๆครับ

OverclockZone Member punchana's Avatar

อยู่ชั้น 4 ตรงข้าม IT CITY ครับ
    ชื่อร้าน ไอทีแอค (MAG DIGITAL DISPLAY)

ร้านนี้มีครบครับ Microlab Eacan Altec เทียบเสียงได้ตามใจชอบเลย คนขายแนะนำดีด้วยครับ
    บอกก่อนนะครับผมไม่รู้จักกับร้านนี้นะครับ พอดีวันนี้ไปซื้อแล้วประทับใจดี แต่ว่าราคาอาจจะแพงกว่าที่อื่นนิดนึง แต่ผมยอมครับ เพราะผมอยู่ชลบุรี ถ้าซื้อจาก Advice เห็นที่ตั้งราคาก็ประมาณ 1840 มั้ง A 600 II อ่ะนะครับ โดนค่าส่งด้วยราคาก็คงไม่หนีกันเท่าไหร่ครับ

Smile

Quote Originally Posted by punchana View Post
    อยู่ชั้น 4 ตรงข้าม IT CITY ครับ
    ชื่อร้าน ไอทีแอค (MAG DIGITAL DISPLAY)
    ร้านนี้มีครบครับ Microlab Eacan Altec เทียบเสียงได้ตามใจชอบเลย คนขายแนะนำดีด้วยครับ
    ชอบตรง มีลำโพงครบครับให้เทียบเสียงได้ และคนขายแนะนำดี ร้านดีๆต้องแนะนำกันครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Talking

Quote Originally Posted by tenfaces View Post
    เงินผมก็ยังไม่ออกเหมือนกันครับ แต่พอดีไถคนที่บ้านมาไปๆมาๆเธอจะเอา xf-5 ผมไปใช้แทนซะแล้ว กำไม่แบหล่ะซิทีนี้ เอา 1,400 มาแลก 3,000 จะยอมดีมั้ยเนี่ย
    โดนหักคอแลกซะงั้น อิอิ

Quote Originally Posted by tenfaces View Post
    คุณ kgb99 ขายหูฟังอยู่ที่ Zeer หรือครับว่างๆเจอกันหน่อยครับจะลองไปฟังดู
    ใช่ครับ ว่างๆก็มาทดลองฟังได้ครับ

OverclockZone Member Ni-Cha's Avatar

ใครซื้อมาเผื่อตัวดิ

Red face

Quote Originally Posted by Ni-Cha View Post
    ใครซื้อมาเผื่อตัวดิ
    อยู่จังหวัดไหนอ่ะครับ ถ้าอยู่ ตจว.แนะนำสั่งผ่าน Advice เลยครับค่าส่งไม่แพงรู้สึกของเข้าพอสมควรครับรีบสั่งหน่อย ผมพยายามบอกให้ร้านเอา A600II ไม่รู้จะเอารึเปล่าเพราะตัวนี้เสียงเกือบๆใก้ล Xf-3 ดีกว่า A500-L

Bookmarks

Bookmarks