Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูไห้หน่อยคราบผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูไห้หน่อยคราบผม

บอร์ด EP35-DS3R ผม คู่กับ E8200 พอลากไป 3.8 แล้ว ปรับไฟ 1.3 มันยังโชว 1.28 อ่าครับง้ง งง

อีอย่างนะครับ ผมใช้การ์ดจอ 3850 ตามรูป ได้คะแนน ตามรูป ถือว่าโอเคไหมครับ

ต้องปรับไรอีกไหม ครับผม
    Attached Files

อุณหภูมิ IDE ปาไป 52-56 ห้องพัดลม อ่าครับ เดิมๆ ซิงค์เดิมๆ เปงไลไหม หรือต้องเปลี่ยน

Comment

- ไฟมันขึ้นแค่นั้นเพราะไฟมันดรอปครับ จ่ายจริงไม่ถึง 1.3 ถ้าจะให้จ่าย 1.3 ท่านก็ต้องปรับเพิ่มไปอีก

- คะแนนเหยียบสองแสน แรงแล้วครับ

- เรื่อง Temp ของผมก็พอๆกันครับ ซิงค์เดิมมันร้อนอยู่แล้ว ตัวเล็กนิดเดียว จะให้ดีก็เปลี่ยนครับ

Comment

ออ แรม วิ่ง 475 (950) ปรับ 1:1 ถ้าปรับเปงอยากอื่น มัน 1000+ หมดเลย ไม่รู้จะไหวไหมแรมกาก G-skill PQ2*2 800 ต้องเพิ่มไฟแรม ป่าว

ผมฟิค แรมที่ 5 5 5 15 ด้วยแหละ ควรทำไงต่อ แต่ไม่ ไป4.0 อ่ะ เดียวเปลี่ยน ซิงค์ก่อน

ตอนนี้ เหมือนจะเล่นไครซิส ไปซักพักใหญ่ แล้ว ค้าง แล้วจอฟ้า -*- เปงเพราะไลง่ะครับ เทส Pi ผ่านนะ -*-

orthors ไม่ได้ลอง ถ้าจะลองเทสนานไหมครับ

ปล.สุดท้าย ถ้าเปลี่ยนซิงค์จาไปได้ 4.2 แบบ E5200 ของพี่ป่าว หรือมันคนละชั้นกัน
        Last edited by tpxtream; 21 Aug 2008, 21:47:21.

Comment

แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

Comment

ใช้ 3850 เหมือนกัน ภาพสวยดีปะครับ จะได้หามาเล่นมั้งเอิ๊กๆ

Comment

ไครสิสสวยงามมากมายอิอิ ปรับHigh aa4 แต่ไมได้ลองปรับแบบสุแค่เบาะ ลื่นหัวแตก เดือนหน้าถอย 4850 แว้ว

ว่าแต่ยังไม่มีใครมาตอบเลย

ปล. 3850 ฟลูโหลด 80 อ่ะของผม -*-
              Last edited by tpxtream; 21 Aug 2008, 23:13:04.

Comment

ปรับรอบพัดลม สิ จะได้เย็นๆของผมก็เย็น-0-ว่าจะเปลี่ยนเดือนหน้าเหมือนกันแต่ไม่รู้จะเปลี่ยนไรดี

Comment

ลากไป 4.2 คงต้องเปลี่ยนซิงค์หน่อยครับ ซิงค์เดิมไม่น่าจะเอาอยู่แล้วนะ

ผมเคยใช้ตัว E8200 เหมือนกันครับ แต่บอร์ดผมไปไม่ถึง 4.2 นะ

บอร์ดที่ผมใช้ ยังไงผมก็ลากได้แค่บัส 500*8 อ่ะ มากกว่านี้ไม่ติดแล้ว

สงสัยฝีมือผมไม่ถึงครับ ไฟสุดบอร์ดแล้วด้วย ฮ่าๆๆ ของท่านลองดูก็ได้ครับ

บอร์ดอาจจะไปได้ไกลกว่าผมน่ะ

ส่วนแรมต้องทด 1:1 ก่อนล่ะครับ ถ้าบัส 500*8 แรมก็ 1000 พอดี น่าจะยังไหว

ผมไม่รู้แรมตัวนี้ไปได้ไกลแค่ไหนเหมือนกันครับ

Comment

บัสผมลองได้ 1000+ อ่าครับ แต่ 1000 เท่าไลนี่ดิ -*- ต้องเปลี่ยนซิงค์ ก่อน เอาตัวไหนดี งบไม่เยาะ 1000 นิดๆ จาได้ไปถอย

Comment

อัดต่อเลยครับ อิอิ

Comment

ฟลูดโหลด 80 ทั้งCPUทั้งการ์ดจอ -*- ผลคือ จอฟ้า

Comment

ผมละงง กับMb พอแฟช ไบออส แล้ว คล๊อกได้ไม่แรงเท่าเดิม Y.Y

กำมาบ่นให้ฟังซะงั้น 5555

Comment

ซะงั้น

Comment

Working...
                            X